Phụ nữ xém U40, nhà 4 cháu, mua xe lần đầu,làm công sở 40km/ngày. Bác sẽ mua xe loại nào cho vợ?

• 7 Chỗ gầm cao: XL7, Expander

Bình chọn: 9 36,0%
  • Sedan hạng B: Vios, Accent

Bình chọn: 6 24,0%
  • Xe hạng A nhỏ gọn: Fadil, i10

Bình chọn: 10 40,0%

• Total voters
    25
Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Đi riết rồi quen thôi bác. XL7 không lớn đến mức khó xoay trở đâu. Phụ nữ họ lái pickup còn được nữa là. Mà mua về thì thỉnh thoảng bác cũng phải đi nữa để có gì còn đỡ đần cho vợ, chứ mua con xe về rồi để đó cho bả tự xử thì không ổn. Vợ nói xe nào cũng đc thì bác cứ chọn cái bác thấy hợp lý. Gầm cao thì vợ bác đi mùa mưa này lại càng đỡ lo hơn chứ sao. Nhà 6 người, chưa kể ông bà 2 bên nữa mà mua fadil rồi được 2 năm lại đòi đổi xe đấy ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Đi riết rồi quen thôi bác. XL không lớn đến mức khó xoay trở đâu. Mà mua về thì thỉnh thoảng bác cũng phải đi nữa để có gì còn đỡ đần cho vợ, chứ mua con xe về rồi để đó cho bả tự xử thì không ổn. Vợ nói xe nào cũng đc thì bác cứ chọn cái bác thấy hợp lý. Gầm cao thì vợ bác đi mùa mưa này lại càng đỡ lo hơn chứ sao. Nhà 6 người, chưa kể ông bà 2 bên nữa mà mua fadil rồi được 2 năm lại đòi đổi xe đấy ...
Thật sự,nếu là mình, cũng chọn XL7, nó OK trong tầm giá phù hợp nhu cầu tối thiểu. Nói về thương hiệu thì Suzuki cũng ok...

Hạng D
16/11/20
2.639
7.878
113
37
Chọn dòng 5+2 thì ưu điểm là rộng rãi, đa dụng, cần chở nhiều người hay đồ đạc đều ổn. Riêng dòng 5+2 mà dưới 700tr thì XL7 hay Xpander đều được. XL7 rẻ hơn, bền dáng nhưng ít showroom tại các tỉnh, đồ đạc phụ tùng cũng không đa dụng như Xpander. Xpander thì mắc hơn tí nhưng Show Mit thì nhiều hơn Suzuki, đồ đạc phụ tùng thay thế cũng nhiều hơn. Hai con này thì thích dáng con nào thì lấy con ấy chứ máy móc, không gian, nội thất cũng không chênh lệch nhau là mấy.

• Like
Reactions: anhthu811
Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
Mua xe có chức năng chống nhầm ga la là ưu tiên hàng đầu :D. Bác cảm nhận vợ bác lái xe có hay bị giật mình k? có loạn choạn khi xử lý tình huống bất ngờ? nếu có thì nên cân nhắc.

• Like
Hạng B2
23/7/17
439
311
63
39
Phụ nữ họ thích sang chảnh các kiểu nên Su thì không nên mua . Gắng lên Madza CX30 hay Hrv , Coss bản base đi bác ạ

• Like
Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Nữ chạy em thấy Yaris hợp
1. Dòng hatchback để đồ phía sau, mấy cháu cần cứ chồm người ra sau lấy thoải mái ko phải dừng lại mở cốp như sedan.
2. Cái này mới quan trọng, có đâm đụng dễ sữa chữa. Chị em bả chạy xe bị đâm quẹt chắc cũng 69 lần. Mà vào sửa nhanh và chi phí ko có nhiêu.
3. Còn muốn ko thua mấy chị em trong công ty thì mua luôn màu xanh dạ quang, bảo đảm nổi nhất đám.

• Like
Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
Bạn nên mua gầm cao vì tính đa dụng của nó, tiếp theo xe gầm cao lại thuận lợi hơn cho người mới lái vì tầm qua sát tốt hơn rất nhiều so với dòng sedan.

Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
Bạn nên mua gầm cao vì tính đa dụng của nó, tiếp theo xe gầm cao lại thuận lợi hơn cho người mới lái vì tầm qua sát tốt hơn rất nhiều so với dòng sedan.
cao thấp gì cũng vậy, chỉnh ghế đúng tư thế là sẽ đảm bảo tầm nhìn thôi. phần còn lại là kiến thức nền tảng dc thầy dạy lái xe truyền lại và tự tiếp thu thêm kinh nghiệm thực tế. quan trọng là tâm thế nó phải vững, điều này các chị thường hay bị hoảng hồn khi bị bất ngờ.

• Like