Phụ nữ xém U40, nhà 4 cháu, mua xe lần đầu,làm công sở 40km/ngày. Bác sẽ mua xe loại nào cho vợ?

• 7 Chỗ gầm cao: XL7, Expander

Bình chọn: 9 36,0%
  • Sedan hạng B: Vios, Accent

Bình chọn: 6 24,0%
  • Xe hạng A nhỏ gọn: Fadil, i10

Bình chọn: 10 40,0%

• Total voters
    25
Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Bác tính đường xa, trong khi con thì nhỏ, xe mất giá theo năm tháng —> theo e mua xe 5+2 sớm ko đáng. Bác nên mua 1 xe hạng càng rẻ càng tốt vì xe rẻ đỡ mất giá hơn, tiền chênh lệch đem đầu tư. Sau vài năm con cái lớn lên thì bác đổi xe là vừa đẹp, lúc đó mua hẳn con 5+2 ngon hơn bây h. Bác để ý Avanza mới sắp bán ở Indo khác 1 trời 1 vực với con Avanza củ chuối đang bán ở VN. Tổng hợp lại e khuyên nên mua i10, tiết kiệm chút mà đủ rộng rãi, 5 năm nữa đổi 5+2 sau
cảm ơn bác, e sẽ nghĩ thêm về hướng này

Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Mua cho vợ camry 2.5 hoặc LX350, GLC cũng được. Nhiêu đó cũng hỏi
2 vc vừa học lái xong bác ah, lái mới giờ va quệt là kg tránh khỏi nên e cũng muốn bắt đầu bằng xe hạng B đổ lại thôi với nhà đông con nên cũng phải tính bài toán kinh tế nữa

Hạng B2
22/10/21
264
289
63
44
nhà e được cái may gần ông bà nôi ngoại, các cháu ông bà đở cho nhiều, vợ em thì đi làm buổi là chủ yếu nên còn buổi chiều vẫn đưa đón con dc, fadil em cũng nghĩ tới rồi nhưng lại cũng muốn mua cái nó tốt hơn tí cho tương đồng với các đồng nghiệp, mà thật ra nếu fadil mà còn chương trình hp thì e cũng kg lăn tăn tính toán, mua chạy máy năm quen xe rồi lên đời.
Fadil 6 túi khí, opt cũng đầy. An toàn là trên hết bn à. Và mua xe mình đi chứ k phải đồng nghiệp đi. Đừng cố quá r quá cố

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: anhthu811
Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Vote: 1.Kona, 2.Toyota raize
XL7 ko hợp với nữ, xe chạy 3 năm là chán cụ à, muốn bán. Con nít nó lớn ko kịp đâu. Tks
cảm ơn bác, em cũng nghĩ XL7 kg hợp với v nhưng cũng đang ngóng ý kiến từ nhiều phía cho khach quan

Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
nhà e được cái may gần ông bà nôi ngoại, các cháu ông bà đở cho nhiều, vợ em thì đi làm buổi là chủ yếu nên còn buổi chiều vẫn đưa đón con dc, fadil em cũng nghĩ tới rồi nhưng lại cũng muốn mua cái nó tốt hơn tí cho tương đồng với các đồng nghiệp, mà thật ra nếu fadil mà còn chương trình hp thì e cũng kg lăn tăn tính toán, mua chạy máy năm quen xe rồi lên đời.

Thôi anh cứ mua Mẹc S,

Nếu tài chính chưa đủ thì mạnh dạn vay.

• Like
Reactions: anhthu811
Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Fadil 6 túi khí, opt cũng đầy. An toàn là trên hết bn à. Và mua xe mình đi chứ k phải đồng nghiệp đi. Đừng cố quá r quá c
Fadil 6 túi khí, opt cũng đầy. An toàn là trên hết bn à. Và mua xe mình đi chứ k phải đồng nghiệp đi. Đừng cố quá r quá cố
vâng bác, e cũng bị vài lần rồi, kg tìm hiểu kỷ nên thành ra phung phí, nên giờ thành ra cũng cẩn thận hơn, e sẽ cân nhắc thêm theo hướng bác góp ý