Phụ nữ xém U40, nhà 4 cháu, mua xe lần đầu,làm công sở 40km/ngày. Bác sẽ mua xe loại nào cho vợ?

• 7 Chỗ gầm cao: XL7, Expander

Bình chọn: 9 36,0%
  • Sedan hạng B: Vios, Accent

Bình chọn: 6 24,0%
  • Xe hạng A nhỏ gọn: Fadil, i10

Bình chọn: 10 40,0%

• Total voters
    25
Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Thì em cũng tư vấn thật tình mà.

Nếu bác muốn tương đồng với đồng nghiệp thì nhờ đồng nghiệp tư vấn sẽ hợp hơn.
thì e cũng bảo v hỏi kinh nghiệm đồng nghiệp mà vợ thì cứ bảo tuỳ e nên thành ra mới lăn tăn, thế nên e mới hỏi ý các bác trên đây, va vấp nhiều xe rồi thì sẽ có nhiều kinh nghiêm thực tế hơn và nhiều ý kiến đóng góp sẽ giúp e có cái nhìn tổng quat hơn

Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
thì e cũng bảo v hỏi kinh nghiệm đồng nghiệp mà vợ thì cứ bảo tuỳ e nên thành ra mới lăn tăn, thế nên e mới hỏi ý các bác trên đây, va vấp nhiều xe rồi thì sẽ có nhiều kinh nghiêm thực tế hơn và nhiều ý kiến đóng góp sẽ giúp e có cái nhìn tổng quat hơn
Mệt anh qué, em đã chia sẻ rồi:

- Xe mới: Vinfast fadil. Dù em không ưa thằng này nhưng nó là không đối thủ trong hạng.

- Xe cũ: hyundai i10 hoặc morning, mua xe cũ tối đa 2 năm. Mùa covid nhiều xe ra đi cứu chủ lắm. Xe mới 2 năm, không taxi, đấm bốc, bơi lội thì dư sức đi thêm 5 năm khỏi suy nghĩ. Vợ anh cũng chỉ đi có 20km, có gì.......gọi cứu hộ cũng tiện :D :D :D

Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
Kính chào các Bác, nhà E đang có ý định mua xe, mục đích chính là cho Vợ đi làm, vợ e làm cách nhà 20km, chạy đường vành đai rộng và đẹp, chỉ có khoảng 5km là qua khu vực thành phố đông đúc nhưng vẫn là đường rộng.
Đây là lần đầu mua xe nên cả 2 vc chưa hề có kinh nghiệm gì, v em thì bảo mua xe gì cũng dc. vì là lần đầu mua xe, kinh nghiệm lái mới tinh nên em chỉ tính mua xe hạng B đổ lại thôi.
E thì đang phân vân giữa 2 dòng sau:
1. Sedan như vios, accent..., e nghĩ dòng này phụ nữ sử dụng sẽ hợp, dễ xoay sở,đẹp và lịch sự hơn, phù hợp với công việc văn phòng của vợ và đưa đón con nhỏ.
2. Bản thân e thì hơi nghiêng về gầm cao 5+2 chỗ, cụ thể là đang hướng tới XL7 vì nhà e cũng đông con-4 cháu, mấy năm nữa chúng lớn hơn thì 7 chỗ cũng sẽ tiện hơn nhưng như đã nói ở phía trên mục đích chính, ưu tiên là mua xe cho v đi làm và sử dụng, XL7 em lo hơi to, kg phù hợp cho phụ nữ sử dụng.
E cũng đang boăn khoăn chưa biết quyết thế nào, nhờ các Bác tư vấn cho em vụ này, chân thành cảm ơn các bác.
Cũng quên đề cập là e đi làm xa suốt và kg có nhu cầu sử dụng xe nên v dùng là chủ yếu.

View attachment 2589784
*Ảnh minh họa
mua 7 chỗ , thì hàng năm mua bảo hiểm bắt buộc và BH tự nguyện đều mắc hơn xe 5 chỗ, gửi xe cũng mắc hơn ....

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Kính chào các Bác, nhà E đang có ý định mua xe, mục đích chính là cho Vợ đi làm, vợ e làm cách nhà 20 km chạy đường vành đai rộng và đẹp, chỉ có khoảng 5km là qua khu vực thành phố đông đúc nhưng vẫn là đường rộng.
Đây là lần đầu mua xe nên cả 2 vc chưa hề có kinh nghiệm gì, v em thì bảo mua xe gì cũng dc. vì là lần đầu mua xe, kinh nghiệm lái mới tinh nên em chỉ tính mua xe hạng B đổ lại thôi.
E thì đang phân vân giữa 2 dòng sau:
1. Sedan như vios, accent..., e nghĩ dòng này phụ nữ sử dụng sẽ hợp, dễ xoay sở,đẹp và lịch sự hơn, phù hợp với công việc văn phòng của vợ và đưa đón con nhỏ.
2. Bản thân e thì hơi nghiêng về gầm cao 5+2 chỗ, cụ thể là đang hướng tới XL7 vì nhà e cũng đông con-4 cháu, mấy năm nữa chúng lớn hơn thì 7 chỗ cũng sẽ tiện hơn nhưng như đã nói ở phía trên mục đích chính, ưu tiên là mua xe cho v đi làm và sử dụng, XL7 em lo hơi to, kg phù hợp cho phụ nữ sử dụng.
E cũng đang boăn khoăn chưa biết quyết thế nào, nhờ các Bác tư vấn cho em vụ này, chân thành cảm ơn các bác.
Cũng quên đề cập là e đi làm xa suốt và kg có nhu cầu sử dụng xe nên v dùng là chủ yếu.

View attachment 2589784
*Ảnh minh họa
Mua XL phù hợp với số lượng con đông. Vãi ông nào giới thiệu fadil. Xe bé tí sao chở đủ? Rồi lại phải đổi xe khi bọn nhỏ lớn lên. Mua XL thì xác định phải dùng 10 năm hãy đổi xe vì mất giá nhiều nhưng được cái nó bền bác chả phải lo tốn tiền thay phụ tùng. Mỗi ngày đi 40 km thì bác đi 10 năm chả phải thay gì lớn ngoài lốp và dây đai.

Hạng F
28/8/19
6.629
11.292
113
Palm Beach, Florida, US
Mình ko tư vấn mua xe hãng nào chỉ tư vấn theo nhu cầu.
Nhà có 4 con, mặc định phải nên mua xe >7c.
Vậy thì chỉ có thể nên là loại Midle Suv Full 7c trở lên (ko phải 5+2) or MPV.
Vì luôn nghĩ rằng phải có chổ cho đồ đạc, người càng nhiều sẽ đẻ ra đồ càng nhiều.
Với đại gia đình 6 bé (2 nhớn, 4 nhỏ) như bài thì nên là 1 chiếc MPV!