Phụ nữ xém U40, nhà 4 cháu, mua xe lần đầu,làm công sở 40km/ngày. Bác sẽ mua xe loại nào cho vợ?

• 7 Chỗ gầm cao: XL7, Expander

Bình chọn: 9 36,0%
  • Sedan hạng B: Vios, Accent

Bình chọn: 6 24,0%
  • Xe hạng A nhỏ gọn: Fadil, i10

Bình chọn: 10 40,0%

• Total voters
    25
Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Xe nhỏ, gầm cao là tốt nhất nha bạn. Vì di chuyển nhiều nên càng tiết kiệm xăng, càng linh hoạt càng tốt. Đợi Toyota Raize ra, nghe đồn giá rất tốt, trang bị đầy đủ, an toàn 5 sao. Xăng cộ ăn 4 lít đường trường là quá hợp lý trong khi động cơ mạnh mẽ. Mấy con 7 chỗ hạng rùi chỉ có 4 sao an toàn và 2 túi khí. Hơn nữa ân xăng nhiều hơn, bảo dưỡng đắt hơn, to hơn nên khó dùng hằng ngày để di chuyển nhiều cung đường.
cũng đang hóng xem sao đây bác.

Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Bác và vk Bác ra chạy thử, hợp thì chốt ạ...!
mấy hôm nữa em về rồi 2 vc cũng phải làm vòng xem thử bác ạ, giờ cứ tham khảo rồi rút gọn vài mẫu đến lúc quyết cho nó nhanh.

Tập Lái
30/7/20
3
1
1
35
Kính chào các Bác, nhà E đang có ý định mua xe, mục đích chính là cho Vợ đi làm, vợ e làm cách nhà 20km, chạy đường vành đai rộng và đẹp, chỉ có khoảng 5km là qua khu vực thành phố đông đúc nhưng vẫn là đường rộng.
Đây là lần đầu mua xe nên cả 2 vc chưa hề có kinh nghiệm gì, v em thì bảo mua xe gì cũng dc. vì là lần đầu mua xe, kinh nghiệm lái mới tinh nên em chỉ tính mua xe hạng B đổ lại thôi.
E thì đang phân vân giữa 2 dòng sau:
1. Sedan như vios, accent..., e nghĩ dòng này phụ nữ sử dụng sẽ hợp, dễ xoay sở,đẹp và lịch sự hơn, phù hợp với công việc văn phòng của vợ và đưa đón con nhỏ.
2. Bản thân e thì hơi nghiêng về gầm cao 5+2 chỗ, cụ thể là đang hướng tới XL7 vì nhà e cũng đông con-4 cháu, mấy năm nữa chúng lớn hơn thì 7 chỗ cũng sẽ tiện hơn nhưng như đã nói ở phía trên mục đích chính, ưu tiên là mua xe cho v đi làm và sử dụng, XL7 em lo hơi to, kg phù hợp cho phụ nữ sử dụng.
E cũng đang boăn khoăn chưa biết quyết thế nào, nhờ các Bác tư vấn cho em vụ này, chân thành cảm ơn các bác.
Cũng quên đề cập là e đi làm xa suốt và kg có nhu cầu sử dụng xe nên v dùng là chủ yếu.

View attachment 2589784
*Ảnh minh họa
nên chọn fadil đi an toàn hơn anh nhé

• Like
Reactions: anhthu811
Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Fadil cốp bé tí xíu, lúc nào gia đình càn đi chơi đổi gió lại không có chổ để hành lý.

• Like
Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Nếu được bác tham khảo thêm chiếc seltos thử ( vừa gầm cao, rộng rãi, nữ đi cũng hợp nữa) màu sắc lại đa dạng và được phối cả 2 màu nhìn khá là thể thao đó bác
seltos đẹp nhưng thật sự e kg có cảm tình với xe hàn, đây là ý kiến cá nhân của e thôi dù thực tế e cũng chỉ đọc báo chứ chưa trải nghiệm xe bao giờ.

• Like
Reactions: baoanmazda
Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Đúng là khó các bác ợ, lựa chọn nào rồi cũng phải đánh đổi, nhà cứ phải 2 xe thì mới trọn vẹn dc.

Tập Lái
24/10/21
21
6
3
TP HCM
Chân thành cảm ơn các bác đã tư vấn, sau khi tham khảo thì em sẽ đợi xem con Raize xem thế nào, nếu kg ổn thì chắc e sẽ chọn sedan thôi.

Hạng B1
7/11/19
94
23
28
Còn phụ thuộc sở thích của vợ bác, tay lái của vợ bác vững hay ko, vóc dáng của vợ bác nữa...

• Like