Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Tiền ít mà muốn hít cần sa thì quay đơ là cái chắc.

Hạng B2
14/12/15
279
296
63
Cầm 600tr đi mua xe cũ 10t là đã chán rồi, lại còn đòi mua Cadillac hoặc Acura...

Tập Lái
23/7/14
8
2
3
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xin lỗi là nếu ai có kinh nghiệm thì cho ý kiến giúp chứ đừng phán bừa. Vì trước khi hỏi mình đã tham khảo thị trường xe cũ rồi. Giá hiện nay khoảng 550 thôi dự thêm 50 bỏ vào nữa là ok. Vì con xe hiện tại mình dùng mua mới tới giờ đã 6 năm tuổi chưa bao giờ bị gì cả, chỉ thay thế những gì cần thay theo hãng đúng km thôi. Thật mình chỉ muốn thay con xe chạy êm đầm và an toàn hơn.

• Like
Reactions: ngaymailathunam
Hạng B1
1/12/14
60
36
23
HCM
Xin lỗi là nếu ai có kinh nghiệm thì cho ý kiến giúp chứ đừng phán bừa. Vì trước khi hỏi mình đã tham khảo thị trường xe cũ rồi. Giá hiện nay khoảng 550 thôi dự thêm 50 bỏ vào nữa là ok. Vì con xe hiện tại mình dùng mua mới tới giờ đã 6 năm tuổi chưa bao giờ bị gì cả, chỉ thay thế những gì cần thay theo hãng đúng km thôi. Thật mình chỉ muốn thay con xe chạy êm đầm và an toàn hơn.
Mua xe cũ tiền bảo dưỡng sửa chữa nhiều lắm bác. Bạn mình 1 đứa đi E200, 1 đứa GLK mới hơn 6 năm mà bảo dưỡng lớn cả trăm củ:D

Tập Lái
26/2/14
21
19
3
Lâm Đồng
6 năm với 10 năm là cả 1 vấn đề đó bác, con civic nhà e mua 2008 lúc qua 6-7 năm cũng bình thường, tới 10 năm là phải thay 1 đống thứ:
  • Ti/Phuộc nhún (4 cái)
  • Hệ thống bạc đạn các kiểu (Từ trong máy ra tới bánh)
  • Láp cũng bị rơ thay cũng hết kha khá tiền
  • Cao su chân máy
  • Lốc lạnh cũng hư luôn
Cái này mình thay do honda nó thông dụng nên phụ kiện/ linh kiện thay thế cũng dễ lựa chọn chứ Cadillac hồi bên Mẽo e chạy mua linh kiện cũng đắt lắm bác ạ. Nên e né hết mấy dòng xe sang của Mỹ khi chưa có điều kiện. Nếu bác dư ra tầm 100tr để dự phòng thì hãy nên lấy Cadillac :D

Hạng C
11/2/09
628
547
93
acura khá lành, cầm 600 chai sẽ kiếm dc 1 con khá bảnh ngoại thất, coi kỹ càng về dọn thêm 100 chai nữa để thay tất cả những part tới tuổi như các ống dầu, vệ sinh valve, lọc, ... và xử lý xì nhớt máy, đuôi máy nếu có.
Còn riêng mdx, xe bảo dưỡng tốt thì xăng cộ đường trường tầm 22-24mpg , đô thị khoảng 12-15 tùy chân to chân nhỏ. KHá tiết kiệm

• Like
Reactions: ngaymailathunam