Hạng D
29/3/07
1.808
668
113
vnexpress.net
RE: mua xe hơi - đúng khó

sao cách đây 1 năm gia đình em mua dễ ụi hà . Từ lúc kí HĐ tới lúc đem xe về có 3 ngày hà . Nhanh kinh khủng , mua lẹ như mua xe gắn máy vậy

Hạng B2
27/2/07
164
1
16

Trích đoạn: nguyenhyvn

he he, ghi ro la 15/9 giao xe. Nhung toi do ko co xe thi xin loi hoac tra coc lai cho bac day du! Lay chiec do ban giao lien + them 1K hoac gan phu kien gi do, loi chan! Do phai bo tien tui ra dat coc!!!!!!![8|]

Trích đoạn: nguyenhyvn

cac bac co the xem ky mat sau cua cac HD dai ly cua Toyota. Chu hoi nho va qua nhieu dieu khoang nen it nguoi de y, trong do co 1 dieu khoang ghi ro dai ly hoac Toyota co quyen hoac ko chiu trach nhiem ve thoi han giao xe vi ly do bat ky. Cau chu chinh xac de sang mai em lay cai HD ra ghi lai cho cac bac nghien cuu.

Bác này ghi chữ chẳng có dấu gì hết, đọc mệt ghê ...

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Em nghĩ 2900$ phụ kiện cho INNOVA là lắm thứ và có đắt cũng 10-15% là nhiều chả nhẽ "ở ngoài có mấy trăm us, vô đó wuất cho 2900us" là thật !

Hạng C
15/12/06
632
0
0

các bác không mua xe của bọn này nữa xem bon nó có còn tinh vi được không ??

:(:(:(

nhưng đằng này ong nào cũng có tâm lý " đi mua ôtô thêm vài triệu nữa để lấy xe ngay thì nhằm nhò gì " ... ai cũng nghĩ như vậy tạo cơ hội cho bọn nó bóp thôi..

Hạng B2
3/3/06
118
1
0

Trích đoạn: songnguyen

Vậy khi làm HĐ đặt cọc phải thòng vô cái cái điều khoản nếu không giao xe đúng hạn thì phải bồi thường % cho nó trách nhiệm, chứ tiền túi mình đưa cho nó quay đâu có được, cứ cười trừ rồi trả cọc lại là xong à.:mad:

Iem đi mua xe cho Cty từ tháng 4 đến giừ chỉ vì mún thòng cái điều khoản phạt đó vào mà không mua được xe đó các bác ui, khốn lạn các loại sedan (trừ Focus) hầu như đều cháy hàng kể cả nhập khẩu

Hạng B2
8/11/06
243
8
18
HCM

Thôi cái vụ này mấy cái vụ này mấy bác khỏi phải bàn. Em đây còn khổ hơn mấy bác nữa...đóng tiền cho nó nhưng mình mang tên cty khác đóng tiền thì mới có xe em chót dại lỡ đặt cọc....về nhà giật mình nhỡ nó xù thì sao...còn lấy tiền cọc lại thì làm sao lấy....nếu nó đòi giấy giới thiệu...

zeo
Hạng B1
12/6/07
81
0
0

Trích đoạn: mildseven

Em nghĩ 2900$ phụ kiện cho INNOVA là lắm thứ và có đắt cũng 10-15% là nhiều chả nhẽ "ở ngoài có mấy trăm us, vô đó wuất cho 2900us" là thật !

ke ke, bác cứ vào thẳng TOYOTA (Hùng Vương) chẳn hạn, xin cái list phụ kiện kèm theo Innova và giá cả, sau đó bác đi dạo ngoài An Dương Vương. em đã hỏi tí lít thò lò, đầy đủ nguyên bộ, thậm chí thêm một số phụ kiện trong Hùng Vương không có mà chưa tới 900usd,
cái chụp ống xã ở ngoài có 75 ngàn , tụi nó mua vô xong bán gần 180usd - USD nha bác.
thật 100% đấy ạ, Nếu giả thì nó giao xe không phụ kiện từ tháng 6 rồi ạ.

em đính chính lại, em đánh nhầm 18usd thành 180, các bác thông cảm nhá

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bắt thang lên hỏi ông giời, tiền đưa cho lái ráng chờ lấy xe. Phần thiệt chỉ thuộc về người thông thái:mad:

Hạng B2
24/7/07
125
0
0

Theo em, các bác nên đọc thật kỹ hợp đồng. Nhất là các "căn cứ" và đối chiếu các "thông tư, nghị định, luật" mà nó căn cứ nữa, coi thử có còn hiệu lực k?. Chứ mà đọc sơ sơ, ký. chắc chắn k thể kiện lại nó rùi. Kinh nghiệm này em đã gặp bác ạ, chỉ cố nuốt giận mà lấy xiền thôi.:D

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

@zeo: trong TOY ở HN chụp ống bô Inox IN là 420,000 cả VAT em xem rồi chất lượng khác nhiều so với cái 75,000 nhưng không cần thiết phải đến như vậy, cái ngoài là OK rồi he he ... còn như bác nói ở TOYOTA (Hùng Vương) tới 180usd thì chắc là loại cho Lexus đem ra lắp cho IN