Hạng B2
26/9/17
145
148
43
39
VIETNAM
Chuyện dân gian đó mà ! Em nên hiểu dân gian lắm bây giờ nói ko có giá và thời điểm thì xác định sẽ bị ăn cục tức ! Kinh nghiệm mua xe là đi hết các show room chỗ nào có sẳn thì rước dâu . Anh khuyên em có mấy con gà mờ mới chạy city

Tập Lái
3/6/18
3
2
3
36
Bác nên hỏi 3 đến 4 chỗ bán xe ghi các tiêu chí rõ ràng và thương lượng. Tôi làm cách này mua CRV rẻ hơn mức chung khoảng 30 chai.
đúng rồi, nên đi 3 4 chỗ để xem chính sách của mỗi hãng. Honda nó có chinhsach cấm phá thị trường. theo hộ khẩu đúng về đại lý chỗ đó mua. Nhưng khi xem chính sách nhiều chỗ, chỗ nào okie về ép daily mình chọn. Nhân viên bây giờ cạnh tranh doanh số,sẵn sàng khô máu để lấy chỉ tiêu kki

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mình mua ở tỉnh chắc ko đến nổi bia kèm lạc như ở tp lớn đâu phải ko mấy anh? em hỏi để yên tâm đợi xe, đặt cọc bữa h mà cứ lo lo
Mua ở tỉnh có 1 đại lý còn thảm hơn, ở SG mấy đại lý còn deal đc, ở tỉnh nó ép chịu k chịu thì mua hãng khác. Honda bán xe cho người cần mua xe Honda lắm, chứ không phải kiểu đặt lợi ích khách hàng lên trên hết đâu.

Hạng C
6/3/11
835
582
93
có tiền trong tay
bác dành 1 ngày thứ 7 đi hết 1 vòng tất cả các Honda trong SG ( hoặc 4-5 cái )
ông nào báo tốt nhất thì xúc

xe bình dân thôi mà tại sao phải chờ đợi

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Dịch bệnh chưa biết thế nào, tháng 7 âm sắp đến, coi chừng ít bữa nữa sale mang xe đến tận nhà mời mua. Thằng nào đòi lạc thì bỏ qua đi.

Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
bác giống e. thời buổi giờ còn lạc lẽo gì nửa. có thì mua ko thì qua hãng khác. xe nào cũng mất giá ngang nhau đi 3-4 năm thì đổi. làm ăn dc thì lên đời, ko thì chia tay về với xe máy
bạn rất hiểu ý mình thanks bạn ! Mình nói thật chỉ mấy người cố hủ mới cứ ào vô mua những xe coi là giữ giá đễ phục vụ gia đính ( còn mấy bạn kinh doanh mình ko nói nhé ) , mình mua xe về là phục vụ mình đâu fai mình làm lính của xe , tâm lý ào vô rồi cho hãng muốn làm gì làm .

• Like
Reactions: minhduc17
Tập Lái
23/9/20
37
27
18
29
bạn rất hiểu ý mình thanks bạn ! Mình nói thật chỉ mấy người cố hủ mới cứ ào vô mua những xe coi là giữ giá đễ phục vụ gia đính ( còn mấy bạn kinh doanh mình ko nói nhé ) , mình mua xe về là phục vụ mình đâu fai mình làm lính của xe , tâm lý ào vô rồi cho hãng muốn làm gì làm .
Quan trọng là ngta thích chiếc đó thì ngta mua, giờ bạn thích chiếc xe A mà kêu bạn mua chiếc xe B bạn mua ko? mình ko cần giữ giá