Hạng B2
21/10/16
134
85
28
33
Em có người bạn đi Outlander bản 2.0 pre, lái thử thấy cũng cao ráo, đầm, máy 2.0 hơi ỳ 1 chút nhưng mượt mà nhẹ nhàng, máy mítsu có nhiều xe đời như pijero rất cũ vẫn đi chứng tỏ cũng tương đối bền bỉ. Options thì mitsu cũng đã nâng cấp khá nhiều đủ dùng camera 360... 5+2 hàng ghế, giá hợp lý em nghĩ bác đi phục vụ gia đình là lý tưởng trong tầm giá

• Like
Reactions: Scarer
Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
làm luôn và ngay nha bác, đúng là chỉ lăn tăn mỗi cái taplo không được xuất sắc.... bản 2.4 4WD 2020 ngon lành rồi, bác cố tý lấy bản này đi cho sướng. Máy MIVEC và hệ thống 4WD của Mit thì bền vô đối, bảo dưỡng cũng rẻ bác à

Tập Lái
25/7/19
47
46
18
43
View attachment 2288168

Mình hơn 40, lần đầu mua xe. Sau khi đọc, xem chán chê thì thấy Outlander Pre có lẽ là mẫu mình ưng nhất, về cả ngoại hình và công năng sử dụng (đi làm và đi du lịch với gia đình). Tuy nhiên tính mình thích sử dụng cái gì nó ổn định, ít hỏng lặt vặt. Nên nhờ các bác đang đi Out chia sẻ giúp là dòng này đi có lành không, có gì mà các thích và không thích.

Mình ở SG nhưng hộ khẩu vẫn HN nên định nhờ công ty ng bạn đứng tên để đk xe tại SG. Nhờ các bạn sale tư vấn trong trường hợp này mà mình vay ngân hàng mua xe thì có khó khăn gì không nhé?

Cám ơn các bác.

*Ảnh minh họa
Cá nhân em thấy bản này bây giờ thì ổn hơn so với trước, nội thất thì có cải tiến đẹp hài hòa hơn - thêm phanh tay điện tử - thêm cửa gió điều hòa hàng ghế sau và loa nghe hay hơn thì phải, mặt lagan thay đổi nhìn đẹp và mạnh mẽ hơn, cảm giác lái thì đầm chắc nhưng hơi lỳ ko bóc cái này chắc do là do hộp số CVT ko ngon bằng AT 6 cấp của CX5 em đang đi.
Em trước kia cũng thích thiên nhiều về Out Pre nhưng do cái nội thất làm em phải chuyển hướng qua CX5
Em thấy xe nhật xe nào cũng lành hết anh 3-5 năm thì ko lo nếu chỉ đi GĐ, quan trọng mình thích hãng nào và phù hợp với công năng sử dụng của anh
Chúc anh chọn được xe ưng ý sớm để phục vụ GĐ cho an toàn

• Like
Reactions: Scarer and Đi Đò
Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Ồ bác cũng đang tìm à. Tôi thì chưa đi cx8 bao giờ nên ko biết nhưng lái cx5 mấy lần đi VT thì thấy giống như nhiều bạn ở đây nhận xét là xe hơi lắc. Có gì bác chia sẻ khi nào có dịp lái thử nhé.
Em đã được ôm cx8 hơn 200km. Ngon hơn cx5 khá nhiều. Động cơ mượt hơn, vô lăng cảm giác ngon hơn, giảm sóc ngon hơn, khung gầm thấy cũng ngon hơn luôn. Nhiều pác nói chung động cơ với cx5 là ko chính xác lắm. Rất có thể mazda đã tinh chỉnh lại.

• Like
Reactions: Scarer and PMH82
Hạng D
1/7/16
1.008
4.851
113
Bác hơn 40 mà mua Out thì em thấy chuẩn quá rồi, Out em cũng rất thích có điều cái cảm xúc ngồi trong xe nó già quá nên ko quyết được, với lại năm ngoái thì chưa có bản mới bổ sung option nên e lấy Cx5 chứ thực ra vấn dành nhiều tình cảm cho Out. Có vẻ xe dài nên ngồi cũng đầm hơn thì phải, sếp em đi Attrage của Mit thấy bảo dưỡng cũng rẻ mà máy Mit thì bên nổi tiếng :)
A hỏi sếp xem máy lạnh có lạnh gấp 3 lần toy ko nhé :D

• Like
Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Bác nhờ bạn đứng tên công ty được hoàn thuế nha bác
Sau này bán thì pải xuất ngược lại hoá đơn vậy thôi, chạy 5-7 năm đôi lúc đổi xe, công ty bạn bạn sau này phát triển bn năm nữa, mua xe cty lớ ngớ bán lại ko xuất đc hoá đơn thì toanggg... đâu lại vào đó thôi
Nn ko dễ gâm đâu

• Like
Reactions: Scarer and PMH82
Hạng D
9/2/18
3.365
4.937
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Xe tên cty chi phí cao hơn cá nhân chút. Xe mình tên mình cho khoẻ.
Nên cố mua 2.4 AWD cho khỏe, trong nam dàn máy lạnh quan trọng và mitsu nghe nói ngon.
Mình đi Honda máy lạnh rất chán nó tệ hơn Vios nữa:(

• Like
Hạng C
22/4/12
839
668
108
lần đầu mua xe mà có đủ điều kiện mua em này là quá ngon rồi bác!

• Like