Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
RE: Mua xe lần đầu tiên, nên mua xe gì? Nhờ anh em giúp đỡ!

Trước đây em cũng có nghĩ đến Spectra, nhưng rồi em không thích Spectra vì đít nó xệ quá. Em thấy mấy chiếc Taxi nó đi đủ 5 người đít nó xệ gần đụng đất. mà nhà em thì cũng có 5 người. Còn máy móc thì thấy cũng được (nghe mọi người trong OS nói vậy)

Hạng B2
15/2/05
251
0
0

Trích đoạn: bankt

nếu bác ở Hnoi bác có thể mua xe cũ trả góp đấy

bác ơi, Hà Nội chỗ nào cho trả góp thì cho em xin địa chỉ nhế.

Hạng B2
15/2/05
251
0
0

Trích đoạn: cakhoai

E sẽ múc Vios vì tiết kiệm nhiên liệu, fụ tùng dễ thay thế , bền , hợp túi tiền ...
Bác ơi, Vios cũa giá tầm 15.5K ở đâu bán chỉ em với..đa tạ bác

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48

Sáng nay vô tình gặp lại người bạn cũ. Người này cũng đang chờ mua con CAP nên có ý định bán lại cái Lacetti Max màu xanh. Xe này chính chủ, cuối 2004, ra giấy 2005. Đi được >30.000km, xe còn nguyên xi, chưa độ gì thêm và chưa tút sơn lần nào, hơi trầy 1 tý, người ấy để lại 15,5k. Giá đó mua được không các bác!

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Trích đoạn: locdo75

Sáng nay vô tình gặp lại người bạn cũ. Người này cũng đang chờ mua con CAP nên có ý định bán lại cái Lacetti Max màu xanh. Xe này chính chủ, cuối 2004, ra giấy 2005. Đi được >30.000km, xe còn nguyên xi, chưa độ gì thêm và chưa tút sơn lần nào, hơi trầy 1 tý, người ấy để lại 15,5k. Giá đó mua được không các bác!
Giá tốt nếu xe như bác nói, làm luôn đi không người ta đổi ý!

Hạng C
4/12/06
579
15
18

Nếu Bác Locdo75 Không mua thì chỉ cho em mua nhé . Sẽ hậu tạ chu đáo .

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

@locdo75: Lac Ex đi ngon hay không thì còn tùy í kiến mổi người, nhưng riêng mình thì bác chớ lấy. Bác lấy con Lac Max bác vừa xem đi, giá đó được rồi, bác chỉ cố thêm tí nữa mà, nếu xe mà chưa độ thêm gì hết càng tốt, mua về bác tự trang bị thêm những gì cho nó mà bác thích. Quyết định sớm nhé bác.

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48

Em quyết định lấy chiếc Lac Max này. Nhưng phải đợi đầu tháng 7 mới lấy được xe vì khi nào người bạn lấy được chiếc Cap người đó mới giao xe. Bạn bè nên người ấy mới bán giá đó. Lái trả khoảng <16k . Em và người bạn mang xe ra hãng kiểm tra thì mấy anh thợ nói xe này còn rất ngon, chưa va chạm. Nói chung là OK. Chỉ tốn 1 ít tiền tút lại phía sau vì de vô tường. Đồng hồ là 37.806 km. Em lấy xe này được không các bác? Em muốn lấy ngay nhưng tiếc là ông bạn không chịu, chắc là phải chờ vậy!

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Giá đó là giá bạn bè nếu bác không lấy thì báo E nha , Lax max tuyệt vời lắm , điều hòa tự động, thắng ABS , máy 1.8 , option đầy đủ . Có một kinh nghiệm "dân gian" nếu bạn bác đổi xe cùng loại (vios, albea, ..) thì còn phân vân không biết xe có vấn đề gì không ?) , còn đổi xe xịn hơn thì nên "chớp liền" , hàng thơm đó !

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

@ Duy siena: bác cho em hỏi khái niệm "điều hòa tự động" ở đây được hiểu như thế nào hở bác?

Điều hòa thông thường dùng ở nhà thì em biết là tự động, tức là nó tự động ngắt khi đạt đủ độ lạnh và tiếp tục chạy khi nhiệt độ tăng lên.
Chẳng lẽ điều hòa của xe ôtô có cái KHÔNG tự động hay sao? và nếu có thì nhờ bác ví dụ cho em 1 vài loại xe điều hòa không tự động? Và vài loại xe điều hòa tự động?
(chẳng hạn như Vios, Altis, Albea, Siena, Maz3, Premacy, Spectra...???)

Cám ơn bác:)