Tập Lái
24/4/19
24
38
16
Biển 4 số thì bác không có cách nào chuyển được sang xe mới ngoài ... tự gắn đâu, bác khỏi đi hỏi thêm làm gì cho mất thời gian hoặc mất thêm tiền dịch vụ (Mà cũng không thể được).

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
1. xe cũ phải được bán sang tỉnh khác, có hợp đồng mua bán và đã được rút hồ sơ, trả biển số cho nơi đăng ký, hoặc làm thủ tục tiêu hủy;
2. Đăng ký xe mới và có nguyện vọng lấy lại biển số của chiếc xe cũ trên.
hôm trước, cũng có nghe nói về quy trình là như bác vừa nói.
nhưng không biết thực tế có làm được không ạ?

Tập Lái
5/7/15
32
19
11
33
TPHCM cho phép giữ số củ, việc này hoàn toàn bình thường nhé!
Mình có hỏi bên công an giao thông rồi bác. Cho giữ số cũ thì dc. Nhưng chuyển biển số xe cũ qua xe mới ra giấy tờ hợp pháp thì ko dc.
vd: xe mình là dylan 2005 đang đi biển số xxxx. Nhưng mua xe mới hiệu SH đời 2022 rồi sang biển số xxxx chuyển qua xe SH thì ko dc.

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
Mình có hỏi bên công an giao thông rồi bác. Cho giữ số cũ thì dc. Nhưng chuyển biển số xe cũ qua xe mới ra giấy tờ hợp pháp thì ko dc.
vd: xe mình là dylan 2005 đang đi biển số xxxx. Nhưng mua xe mới hiệu SH đời 2022 rồi sang biển số xxxx chuyển qua xe SH thì ko dc.
nghĩa là: xe dylan 2005 nếu anh bán cho ông A, ông A sang qua tên ổng và được quyền giữ là biển số xxxx.
còn từ xe cũ chính chủ, muốn sang qua xe mới thì không được.
em hiểu vậy có đúng không nhỉ?

• Like
Reactions: quantamem
Tập Lái
5/7/15
32
19
11
33
nghĩa là: xe dylan 2005 nếu anh bán cho ông A, ông A sang qua tên ổng và được quyền giữ là biển số xxxx.
còn từ xe cũ chính chủ, muốn sang qua xe mới thì không được.
em hiểu vậy có đúng không nhỉ?
Đúng rồi bạn.

• Like
Reactions: thythy2019