Hạng C
17/6/13
504
500
63
Quận 10
Chào các bác,

Nhà em mới bán City, tính tiếp tục trả góp "lên đời" xe 7 chỗ. Ngắm nghía đi lại chắc chỉ chọn các dòng MPV 7 chỗ trong tầm 600 - 700 triệu.

Nhu cầu chủ yếu em đi lại hằng ngày từ Q2 lên Q3 làm việc. Đi về quê Nha Trang 3-4 lần/năm. Đi chơi gia đình năm 1-2 leo Đà Lạt. Mỗi lần đi cũng 6,7 người.

Em tham khảo thì thấy một số lựa chọn ưng ý là Mitsubishi Xpander, Suzuki XL7 và Toyota Veloz.
Các bác nào có kinh nghiệm về các dõng xe trên tư vấn giúp em với. Cám ơn các bác.

Mua xe MPV cho gia đình, nên mua Xpander, Veloz hay XL7?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/4/12
2.333
7.311
113
Mấy cái topic so sánh 3 con này nó còn nhiều hơn cả lượng nyc của em, bác google 1 phát là ngồi đọc mỏi mắt luôn, cần gì phải tạo topic mới rồi chờ đợi cho mất thời gian? Còn nếu vì mục đích ting ting khác thì em không bàn :)

Hạng C
17/6/13
504
500
63
Quận 10
Mấy cái topic so sánh 3 con này nó còn nhiều hơn cả số lượng 3 xe này chạy ngoài đường, bác google 1 phát là ngồi đọc mỏi mắt luôn, cần gì phải tạo topic mới rồi chờ đợi cho mất thời gian? Còn nếu vì mục đích ting ting khác thì em không bàn :)
Đọc hồi em thấy cũng như một ma trận bác à. Chủ yếu em xem trải nghiệm thực tế của các bác trên otosaigon mình như thế nào

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
8/4/12
2.333
7.311
113
trên os còn hơn cả ma trận ấy, có ai đi đủ 3 xe đâu mà so sánh, còn ai đi xe nào thì sẽ nói xe đó hay thôi :)
Đọc hồi em thấy cũng như một ma trận bác à. Chủ yếu em xem trải nghiệm thực tế của các bác trên otosaigon mình như thế nào

Hạng D
16/11/20
2.579
7.656
113
37
Mời bác chủ ra showroom, chạy thử cả 3 xe, mời nóc nhà ra băng sau ngồi luôn, đi kiếm cung đường nào dằn sóc tí, quẹo gắt tí, tăng tốc để thử cách âm ..các kiểu. Xong hỏi ý kiến nóc nhà ưng con nào thì lấy con đó. Giờ nói đi nói lại mấy con này đến chán, youtube review đánh giá các kiểu đến nhão luôn rồi.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Cùng phân khúc cùng tầm tiền thì chả có xe nào hơn xe nào. 3 chiếc đó thuần là xe bình dân để đi lại chứ không có trang bị gì đặc biệt. Vợ chồng bác ưng mắt chiếc nào mua chiếc đó thôi.

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
theo em 3 con thì cũng tương đồng như nhau, tuy nhiên toy đắt hơn gần trăm củ.