Hạng B2
4/5/08
199
6
18
63
RE: Mức hao xăng của xe Matiz

Trích đoạn: trankkla

Các bác cho mình hỏi chuyện này : Xe Matiz của mình xài được 1.5 năm , bây giờ mức hao xăng là 9.5 lít A92 / 100km đường trường .Như vậy là quá cao phải không ? Làm sao chỉnh lại , ở đâu chỉnh .Mình ở Sài gòn .
Cám ơn các bác trước
Bác nhầm thế nào ấy chú, em nghe nói xe Mò tít có 5,9L/100 thôi, chác bác viết nguọc lại phỏng.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Re: RE: Mức hao xăng của xe Matiz

Các bác có ai bị trường hợp xe Matiz đang chạy kim xăng cứ trở về vị trí hết xăng rồi lên lại không???? thỉnh thoảng xe mình lại bị

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

xe em bị, trước lúc vào cây xăng thì chỉ hết, đổ xong bật lên lại báo đầy !!! (j/k).

Nói vậy chứ đoạn cuối thì nó xuống nhanh hơn nửa đầu, đôi khi báo còn 1/4 nhưng đổ chỉ nửa bình lại đầy.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50

hahaha bác dawmgoodman, minh la lính mới nên bày tỏ chưa hết ý. ý em là bình xăng nó còn hơn nữa bình nhưng đang chạy thì kim nó tụt xuống một hồi rồi tự động lên lại vị trí hơn nữa bình. Kô biết cái đồng hồ có vấn đề gì không???

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org

Poorguy nói:
hahaha bác dawmgoodman, minh la lính mới nên bày tỏ chưa hết ý. ý em là bình xăng nó còn hơn nữa bình nhưng đang chạy thì kim nó tụt xuống một hồi rồi tự động lên lại vị trí hơn nữa bình. Kô biết cái đồng hồ có vấn đề gì không???

Em đoán là nguồn điện cấp cho cảm biến trong bình xăng có vấn đề, khi nguồn điện bị ngắt thì cảm biến không làm việc và kim đồng hồ báo xăng tụt ! Bác nên đem xe vào garage của Vidamco kiểm tra lại hệ thống điện. Có thể lâu ngày bị đứt hay chạm đâu đó.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50

Matiz còi nói:
Poorguy nói:

Em đoán là nguồn điện cấp cho cảm biến trong bình xăng có vấn đề, khi nguồn điện bị ngắt thì cảm biến không làm việc và kim đồng hồ báo xăng tụt ! Bác nên đem xe vào garage của Vidamco kiểm tra lại hệ thống điện. Có thể lâu ngày bị đứt hay chạm đâu đó.

Thanks bác Matiz nhá. bác ở đâu thế??? bữa nào rãnh rổi cafe giao lưu nhé.

Hạng B2
14/2/08
122
3
0
Re:Mức hao xăng của xe Matiz

trankkla nói:
Các bác cho mình hỏi chuyện này : Xe Matiz của mình xài được 1.5 năm , bây giờ mức hao xăng là 9.5 lít A92 / 100km đường trường .Như vậy là quá cao phải không ? Làm sao chỉnh lại , ở đâu chỉnh .Mình ở Sài gòn .
Cám ơn các bác trước
ax! cái Spark LT nhà em mua từ 2008,đến giờ xăng vẫn quá ổn .
Máy lạnh,đường trường <5l

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org

Poorguy nói:
Matiz còi nói:
Poorguy nói:

Thanks bác Matiz nhá. bác ở đâu thế??? bữa nào rãnh rổi cafe giao lưu nhé.

Dạ em ở Sìgòn nhưng đi làm tối ngày, cuối tuần thì lo hầu hạ điếu đóm vợ con nên cũng ít có thời gian cà phê cà pháo với bạn hữu. Bác cứ giao lưu học hỏi trên này với các bác trong hội GM, khi nào có dịp offline thì bác cứ tham gia nhé.

Hạng B2
3/5/08
161
1
0

bác nói em nghe giật mình, matiz chỉ có mỗt ưu điểm là gặm nhấm xăng thôi thế mà bác báo thế thì matiz còn gì để nói nữa, Bác chạy khéo đường trường chĩ có 4,8 lít thôi bác ah, còn tp thật lòng em không căn được vô chừng lắm, mớ máy lãnh ngồi cho82 trong xe đi chỉ số 2 và số 3 huuuuuuuuu buồn thê thãm có khi em di hết 10 lít cơ đấy . nhưng cũng co khi chĩ 6 lít thôi , tóm lại có đường mà chạy số 4 số 5 thì khoãng 6 lít bác ah. em thấy gẩ không chỉnh gì cả mang xe ra gẩ họ tháo bình điện ra để đó chơi một lúc sau d8o1 lại lắp vào, nghe nói là đế cho máy quên đi nổi nhớ, nghe tiếu lâm mà d8u1ng thiệt bác ah, máy không bị rú ga bậy nửa nên nó không hao xăng .

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50

Mấy bác cứ hay bảo òa ga, em chả thấy gì. Có chăng các bác dậm ga mà côn buôn chậm quá thì máy nó rú lên là phải rồi, kô biết e nói vậy có đúng kô nữa, em dzọt à ặc ặc