Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53
RE: Mức nhiên liệu của VIVANT AT

Máy lạnh xe em thế nào ấy các Bác ạ. Em mở đến số 3 mà vợ cả và mấy nhóc ngồi ghế sau vẫn kêu nóng. em cũng cảm thấy nóng thật dù xe đã dán V-kool. Có lẽ phải đem qua BH cho kiểm tra lại. Không biết cái gìa đang xảy ra nữa. Lúc trước khi mua vào đại lí lên xe bật đến số 2 là lạnh đã lắm rồi vậy mà bây giờ mình lại gặp một em lại không lạnh lắm.

Hạng C
5/1/08
710
3.125
93
TP.HCM

Bật nút lấy gió trong đi bác. Xe lạnh tê tái liền :D Xe em chưa bao giờ dám vặn đến nấc số 3. Lạnh lắm :D

Hạng B2
12/3/08
132
0
0

Trích đoạn: eric_dn

Bật nút lấy gió trong đi bác. Xe lạnh tê tái liền :D Xe em chưa bao giờ dám vặn đến nấc số 3. Lạnh lắm :D
@eric_dn: Hổng chừng đúng đó. Hôm rồi đang chạy em cảm giác máy điều hoà ko được lạnh lắm, tăng quạt lên số 3 cũng thế. Vài phút sau, em nghe mùi khói xe bên ngoài. Suy luận là thằng đệ nhà mình bấm nút lấy gió ngoài. Y chóc, nhấn nút lấy lại gió trong. Lạnh tê tái:D:D:D, quạt về số 1 không thì vợ cả nhà em la làng : lạnh quá!

Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53

Em bật lên đấy chứ. Nói thiệt là khi đi xe có máy lạnh, trừ ở Đà Lạt hay Vũng Tàu, em rất ghét lấy gió ngoài cho nên cái này là chắc chắn đã làm đúng rồi. Em cũng cho gió thổi 2 hướng (trên và dưới chân) nhưng hỏng phê. Vợ cả nói sao đi Cảmy nó lạnh dữ quá còn xe này không ăn thua mà còn đổ mồ hôi nữa chứ. tội thiệt nhưng tiền đâu mà Cam với Ry cơ chứ !

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com

@hcmvungtau : vậy Bác nên cho nó đi bác sĩ xem sao , xe em thì máy lạnh khá tốt , ai đi với em cũng đề nghị em giảm lạnh hết . Bác có xem định mức tiêu thụ nhiên liệu củ xe bác chưa ?

Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53

có định mức sơ sơ Bác ạ. Nhưng em chạy chậm và hầu như trong khu dân cư nên bi giơ khỏang 11l/100km. Lúc mới lấy xe về dợt lại hao đến 15l/100km:D. có lẽ do mình chạy quen dần nên tiêu hao nhiên liệu giảm xuống và em nghĩ là nó còn có thể giảm xuống nữa khi xe đã trơn tru và tay lái "lụa" thêm một tí.

Hạng B2
9/11/07
225
1
18

Nếu đúng như phản ảnh là Vivant lên đời từ Nu2.0 thì cũng ngốn xăng tương đối đấy . Em thì chưa đi vivant nhưng Nu2.0 thì chạy rồi , đường trường nó cũng phải tầm 12l/100Km , còn trong phố thì tuỳ theo , tắc đường , kẹt xe có khi lên đến 16 hay 18l/100Km .

Tập Lái
5/7/08
24
0
0
thanhnguyen

(mức độ 100 km 20 lít)..
.....chào thuhoàng! bác nên đem vợ 2 của bác đi kiểm tra lại đi bác ạ..bác nói nghe khiếp quá..chả ai giám cưới vivant cả [:eek:][:eek:]

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com

Trích đoạn: lamseico

Nếu đúng như phản ảnh là Vivant lên đời từ Nu2.0 thì cũng ngốn xăng tương đối đấy . Em thì chưa đi vivant nhưng Nu2.0 thì chạy rồi , đường trường nó cũng phải tầm 12l/100Km , còn trong phố thì tuỳ theo , tắc đường , kẹt xe có khi lên đến 16 hay 18l/100Km .

Nu2.0 nếu chạy 12l/100km thì hao thật như cũng tùy theo cách chạy . Vivant MT của em thì em cũng text rồi đường trường cũng chỉ 9l/100km thôi , tốc độ trung bình từ 60 -> 80km/giờ . Còn đi trong thành phố thì em xin thư là khg thể tính được , nếu bác chỉ đi có 10km và phải mất 2,5giờ thì phải tính sao ???...

Trích đoạn: thanhnguyen

(mức độ 100 km 20 lít)..
.....chào thuhoàng! bác nên đem vợ 2 của bác đi kiểm tra lại đi bác ạ..bác nói nghe khiếp quá..chả ai giám cưới vivant cả [:eek:][:eek:]

Bác ơi đó là @thuhoang chạy trong TP khg thể tính như vậy được . Theo như xe của bác @thooto là AT thì khỏang 11l/100km cho đường trường .

Có một điều theo em xe Hàn uống xăng hơn xe Nhật . Khi đã đi 4r rồi thì khg nên phân vân xăng qúa ( ở mứt chấp nhận được ... ) còn nếu đã đi 4r mà sợ tốn xăng thôi thì đi xe đạp cho nó lành khg phải lăng tăng ...:)

Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53

Báo cáo các Bác, hôm qua em đi vũng tàu. chạy đến ngã 3 vũng Tàu, trong xe còn khỏang 15 lít. Đổ thêm 34l chạy tiếp VT. Về đến nhà xe còn khỏang hơn 30l (khỏang 35l) . Ra Vũng Tàu cũng chạy long nhong ngòai đường nữa. Không nhớ chính xác từ ngã 3 VT ra đến VT khỏang bao nhiêu cây số có lẽ khỏang 85km thì fải. Từ nhà em ra Vt đúng 120km. Như vậy tổng cộng quảng đường đi hết khoảng 230km hết gần 20l xăng. Tính ra khỏang 8.6l/100km.
Xem ra cũng được hcứ các bác. Em còn bị kẹt xe từ trạm 2 đến 0dài liệt sĩ tr6n đường đ ra nữa chứ.