Tập Lái
7/10/19
31
54
18
Do mình thấy ngã 3 đó đương nhiên đi vào thì phải tuân theo biển báo rẽ rồi, vì nó là đường một chiều mà, phải đi theo hướng đường một chiều đó, nên có thể suy luận là không cần báo rẽ hướng nữa vì có rẽ được hướng khác đâu! Nên chắc sẽ không thuộc trường hợp bật xi nhãn báo hiệu chuyển hướng làm gì nữa, đúng không anh em?

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Mọi người cho hỏi là mình đi tới ngã 3 rồi rẽ vào đường một chiều theo hướng quy định của bảng báo hiệu ngã rẽ bắt buộc tại giao lộ ngã 3 đó, thì việc rẽ hướng này có thuộc trường hợp phải bật xi nhan không?
Thế tới đó a rẽ theo bản hay đi thẳng, nếu bác cứ xông thẳng tới bất chấp biển báo, thì ko cần bật nhan nhũng chi mắc công hếch.:D
Còn a rẽ thì vui lòng bật tín hiệu báo rẽ, ko bật thì cũng ko sao, có điều conan thích bác ko bật hơn

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Sẵn chuyên mục giao thông các "pháp sư" cho e hỏi xe hết đăng kiểm do chỉ thị 16 nằm nhà mấy tháng nay nếu giờ đi đăng kiểm vẫn bị truy thu phí đường bộ(dù không lăn ra đường). Đây là pháp thuật hành tinh nào vậy ạ.

Hạng C
15/6/16
840
1.115
93
40
Qua bài viết này cũng mong CSGT tăng cường xử phạt nhiều tài xế VN không có tín hiệu báo rẽ khi đi từ đường hẻm ra đường lớn vì họ dùng đèn Hazard, không dùng đèn xi nhan. Bên cạnh đó rất nhiều tài xế cũng dùng đèn Hazard khi qua ngã tư, hành động này rất nguy hiểm vì gây hiểu nhầm cho các phương tiện.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
26/3/17
2.539
4.549
113
Mức phạt cao lại có thể giam bằng, chuyến này tha hồ "lên giá"