Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Theo em thì các bác nên bỏ bia rượu đi. Uống nước suối thôi. Vì sao thuế thuốc lá ko tăng lên 100k 1 gói cho ng ta khỏi hút, vì sao thuế bia rượu không tăng lên 1 triệu 1 chai để người ta khỏi uống? Vì kinh tế hết thôi. Vì lợi ích các hãng bia rượu thôi. Chỉ cần các bác không uống. 3 tháng sau lợi nhuận của các doanh nghiệp nhà nước giảm ngàn tỉ thì lợi nhuận của ai giảm sẽ nhảy tưng tưng lên cho xem.

• Like
Reactions: STF19 and tktung
Hạng D
9/2/18
3.404
5.001
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Theo em thì các bác nên bỏ bia rượu đi. Uống nước suối thôi. Vì sao thuế thuốc lá ko tăng lên 100k 1 gói cho ng ta khỏi hút, vì sao thuế bia rượu không tăng lên 1 triệu 1 chai để người ta khỏi uống? Vì kinh tế hết thôi. Vì lợi ích các hãng bia rượu thôi. Chỉ cần các bác không uống. 3 tháng sau lợi nhuận của các doanh nghiệp nhà nước giảm ngàn tỉ thì lợi nhuận của ai giảm sẽ nhảy tưng tưng lên cho xem.
Tăng giá cho mấy anh nhà giàu thể hiện đẳng cấp thôi! Vậy là xã hội toàn người nghèo sống khoẻ mạnh:)

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Vậy là cứ >0% là phạt à. Nhỡ ăn phải trải cây lên men hay uống nước trái cây lên men chút là phạt à

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác nhầm, luật là luật. K có khái niệm mờ ảo, du di. Luật k phụ thuộc vào thái độ hay cách làm của bất kỳ cá nhân nào.
Luật đã quy định từ 0-0,25 là vi phạm. Mặc định tất cả đều vi phạm, cứ thổi là vi phạm.
csgt k phạt tức là bỏ qua vi phạm và phải chịu trách nhiệm.

E k bới lông làm gì. Nhưng nói ra để thấy cái tham, dẫn đến ngu muội của thằng làm luật.
Ra đường bây giờ k thiếu cửa kiếm, động não tý là có. Vừa có tiền, vừa được dân ủng hộ. Nhưng phải động não, ngu xi muốn ăn sẵn k làm đc.
Ngành nào nghề nào cũng cần đến năng lực. Mấy thằng ngu thời trước lên làm lãnh đạo nó chưa chết thì chưa khá được.
Em nghĩ bác cần bớt chửi người khác, cho dù thấy sai cũng chỉ nên đóng góp ý kiến. Vì cổ nhân đã dạy thì không sai.
Chứng minh bằng thực tế :
Bác vào đọc nghị định sẽ thấy viết rõ ràng như sau : Điều khiển xe trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn nhưng chưa vượt quá 50 miligam/100 mililít máu hoặc chưa vượt quá 0,25 miligam/1 lít khí thở.

Nghị định ghi rõ là phải có nồng độ cồn nghĩa là nồng độ lớn hơn 0 rồi. Như vậy là bác bị nhầm hay là người làm luật dốt ? Sống trên đời đừng chê ai cả bác ạ, đừng tự khen nghèo mà học giỏi mà phải hỏi ngược lại là tại sao giỏi mà vẫn nghèo.

• Like
Reactions: Khoabeo108
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác nhầm, luật là luật. K có khái niệm mờ ảo, du di. Luật k phụ thuộc vào thái độ hay cách làm của bất kỳ cá nhân nào.
Luật đã quy định từ 0-0,25 là vi phạm. Mặc định tất cả đều vi phạm, cứ thổi là vi phạm.
csgt k phạt tức là bỏ qua vi phạm và phải chịu trách nhiệm.

E k bới lông làm gì. Nhưng nói ra để thấy cái tham, dẫn đến ngu muội của thằng làm luật.
Ra đường bây giờ k thiếu cửa kiếm, động não tý là có. Vừa có tiền, vừa được dân ủng hộ. Nhưng phải động não, ngu xi muốn ăn sẵn k làm đc.
Ngành nào nghề nào cũng cần đến năng lực. Mấy thằng ngu thời trước lên làm lãnh đạo nó chưa chết thì chưa khá được.
Em nghĩ bác cần bớt chửi người khác, cho dù thấy sai cũng chỉ nên đóng góp ý kiến. Vì cổ nhân đã dạy thì không sai.
Bác vào đọc nghị định sẽ thấy viết rõ ràng như sau : Điều khiển xe trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn nhưng chưa vượt quá 50 miligam/100 mililít máu hoặc chưa vượt quá 0,25 miligam/1 lít khí thở.

Nghị định ghi rõ là phải có nồng độ cồn nghĩa là nồng độ lớn hơn 0 rồi. Như vậy là bác bị nhầm hay là người làm luật dốt ? Sống trên đời đừng chê ai cả bác ạ, đừng tự khen nghèo mà học giỏi mà phải hỏi ngược lại là tại sao giỏi mà vẫn nghèo.

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30

E viết vậy để thấy cái ngu và cái nghiêm trọng của thằng làm luật. Tất nhiên nó phải lớn hơn 0 mới gọi là vi phạm. Nhưng lớn hơn 0 là ở mức nào? 1 phân tử etanol cũng là lớn hơn 0.
bác dám khẳng định trong mồm bác, trong không khí, trong máy đo k có 1 phân tử etanol nào k?
một cái luật ra nó phi lý, vô lý, phản khoa học như vậy bác có lý do gì để bảo vệ? Ngoại trừ bác cũng như chúng nó mà thôi

• Like
Reactions: duchuy19762003
Tập Lái
24/4/19
24
38
16
Chắc bác @Matiz22 chưa đọc nghị định rồi, không hề có khái niệm "Từ 0-0.25 là vi phạm" bác nhé, em trích nghị định ra cho bác tham khảo:

"q) Điều khiển xe trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn nhưng chưa vượt quá 50 miligam/100 mililít máu hoặc chưa vượt quá 0,25 miligam/1 lít khí thở "

0 ở mức máy đo có thể ghi nhận được, cụ thể với các loại máy ở VN hiện tại thì là 0.01 sẽ bị phạt, em thấy rất đúng và rõ ràng đó thôi

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Chắc bác @Matiz22 chưa đọc nghị định rồi, không hề có khái niệm "Từ 0-0.25 là vi phạm" bác nhé, em trích nghị định ra cho bác tham khảo:

"q) Điều khiển xe trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn nhưng chưa vượt quá 50 miligam/100 mililít máu hoặc chưa vượt quá 0,25 miligam/1 lít khí thở "
Ý bác nói là lớn hơn 0 tức là 0,01 theo cái máy đo?
Vậy ngày mai có cái máy hiện đại hơn nó nhận ở mức 0,00001 thì bác chửi nhau à?
Tại sao luật pháp lại phụ thuộc vào một cái máy?
Cái máy ngu hay thằng làm luật ngu?

Tập Lái
24/4/19
24
38
16
Ý bác nói là lớn hơn 0 tức là 0,01 theo cái máy đo?
Vậy ngày mai có cái máy hiện đại hơn nó nhận ở mức 0,00001 thì bác chửi nhau à?
Tại sao luật pháp lại phụ thuộc vào một cái máy?
Cái máy ngu hay thằng làm luật ngu?

Bác lạ ... cứ nhất thiết chửi người ta ngu thì làm mình khôn hơn à???
Cái quan trọng nhất của luật khi áp dụng là mục đích mà nó hướng tới, rõ ràng mục đích là cấm hành vi sử dụng bia rượu và chất kích thích khi tham gia giao thông, cái cái mức quy định nồng độ bao nhiêu, nó là "nghị định" bác nhé, không phải luật.
Hơn nữa, khái niệm "Có nồng độ cồn là sẽ phạt" với a e chạy xe hơi thì có từ xưa rồi, có gì đâu mà bác bức xúc dữ vậy, còn cái trường hợp 0,00001 kia thì xin lỗi bác ... Luật làm ra để bảo vệ chế độ, ko ông nào đi phá bát cơm của mình mà áp dụng cái trường hợp trên trời như của bác vào đâu. Cái lý của bác nó không sai, nhưng thành thành lý cùn
rồi.

Năm ngoái em được người nhà cho 2kg vải, để trong tủ lạnh quên, tới lúc lôi ra nó sắp hư nên ráng ăn nhiều. Chạy ra Phạm Văn Đồng bị lôi xuống thổi phát hiện có nồng độ cồn, nhưng em xin phép súc miệng để thổi lại, sau đó cũng máy đó đo lại là 0, người ta vẫn vui vẻ bác ạ. Đo nồng độ cồn là làm theo chuyên đề, ko vớ vẩn cắn trộm như mấy ông đi lẻ đâu.