Hạng C
15/6/04
821
12
0
RE: Mức tiêu hao nhiên liệu của CD5

Haxaco ở SG,

Bó tay em rồi, muốn bảo dường mà chạy vô SG chắc chết quá, dẫu sao cũng cảm ơn bác.

Hạng B2
28/1/05
111
10
18
www.google.com

Tôi có cái địa chỉ này thường vẫn dùng tra cứu mấy cái mác xe
www.autoindex.org
Twf cái địa chỉ này đôi lúc cũng tìm thấy rất nhiều chuyện thú vị. Ví dụ Mazda 323 và Ford Laser thực ra là chung một design, hay Toyota Zace còn có các tên khác như thế nào, và được bán ở những nuớc nào. Sau đó lại lọ mọ đi tìm tiếp ở trên Internet
Về mức tiêu hao nhiên liệu thì tôi thấy có nêu ở http://www.carsurvey.org/.
Nhưng tất cả những địa chỉ này tôi đều tìm được nhờ ông bạn lớn Google :)

Hạng B2
5/5/04
101
2
18

Tại sao hãng xe nào ở Việt Nam cũng làm ăn lởm khởm và bớt công đoạn nhỉ. Kỹ thuật viên không bao giờ kiểm tra đủ các bước như sách hướng dẫn sử dụng qui định. Xe của tôi lần đầu tiên vào hãng nó chả làm gì ngoài thay dầu mặc dù trong sách nó yêu cầu nhiều bước kiểm tra khác nữa. Các hãng xe máy cũng vậy ----> quá chán.

Trích đoạn: hoanglam

Trích đoạn: STINGER

Em chạy đường trường (có điều hòa) hết 5l/100km
Trong TP khoảng hơn 8l/100km (ko điều hòa)
Đường trường thế là ổn phải ko các bác, còn trong TP em thấy ko ổn lắm với máy 1.1
các bác tư vấn cho em là nên xem lại cái gì ?
Máy móc, động cơ ? lọc xăng, lọc gió hay là chính cách chạy xe của em ?
Mà gần đây em thấy xe chạy ko bốc như trước (ở số thấp) em cũng đang cố gắng tập chạy 1 cách từ tốn, hè hè hè:D:D:D mỗi lần đề pa là xe sau bấm còi inh ỏi.

Trong TP thì rất khó tính xem xe có hao hay không nó tùy thuộc vào điều kiện đường xá, tâm lý thi đấu của tài xế và kể cả nhưng lúc máy chạy không tai ngoài ý muốn... Xe bác theo tui là ổn vì đa số các Kia CD5 chạy đường trường từ 4.5 ~ 5 l/100km.

Còn xe bác cứ tuân đúng theo chế độ bảo trì 5k, 20k, 40k, 80k và 10k là ổn (lưu ý là mỗi lần bảo trì bác phải đọc kỹ hướng dẫn và yêu cầu KTV tuân thủ tuyệt đối các mục và các bước nhá)

• Like
Reactions: kiaduoicut123