Hạng C
15/6/04
821
12
0
Em chạy đường trường (có điều hòa) hết 5l/100km
Trong TP khoảng hơn 8l/100km (ko điều hòa)
Đường trường thế là ổn phải ko các bác, còn trong TP em thấy ko ổn lắm với máy 1.1
các bác tư vấn cho em là nên xem lại cái gì ?
Máy móc, động cơ ? lọc xăng, lọc gió hay là chính cách chạy xe của em ?
Mà gần đây em thấy xe chạy ko bốc như trước (ở số thấp) em cũng đang cố gắng tập chạy 1 cách từ tốn, hè hè hè:D:D:D mỗi lần đề pa là xe sau bấm còi inh ỏi.

• Like
Reactions: KIA CD5
Hạng B2
6/5/04
188
2
18
Ha Noi
RE: Mức tiêu hao nhiên liệu của CD5

Bác chạy 5l/100 KM đường trường thì ổn quá, tôi nghĩ phải hơn đấy
Tôi chạy cả điều hòa đường trường tải 5 người + 50 Kg hàng hóa đã thấy khảng 9 l/100 KM, dưng mà máy nó cũ quá rùi xe chạy hơn 10 vạn rùi

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: STINGER

Em chạy đường trường (có điều hòa) hết 5l/100km
Trong TP khoảng hơn 8l/100km (ko điều hòa)
Đường trường thế là ổn phải ko các bác, còn trong TP em thấy ko ổn lắm với máy 1.1
các bác tư vấn cho em là nên xem lại cái gì ?
Máy móc, động cơ ? lọc xăng, lọc gió hay là chính cách chạy xe của em ?
Mà gần đây em thấy xe chạy ko bốc như trước (ở số thấp) em cũng đang cố gắng tập chạy 1 cách từ tốn, hè hè hè:D:D:D mỗi lần đề pa là xe sau bấm còi inh ỏi.

Trong TP thì rất khó tính xem xe có hao hay không nó tùy thuộc vào điều kiện đường xá, tâm lý thi đấu của tài xế và kể cả nhưng lúc máy chạy không tai ngoài ý muốn... Xe bác theo tui là ổn vì đa số các Kia CD5 chạy đường trường từ 4.5 ~ 5 l/100km.

Còn xe bác cứ tuân đúng theo chế độ bảo trì 5k, 20k, 40k, 80k và 10k là ổn (lưu ý là mỗi lần bảo trì bác phải đọc kỹ hướng dẫn và yêu cầu KTV tuân thủ tuyệt đối các mục và các bước nhá)

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Các bác tư vấn luôn cho em là khi đi bảo dưỡng xe thì nên mang vào hãng hay ra gara ngoài ? chi phí mỗi lần khoảng bao nhiêu ? (ko kể tiến thay thế phụ tùng)
Thanks nhìu nhìu

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Bảo dưởng thì vào trong hãng đầy đủ máy móc và mức phí có qui định sẳn cho khỏi lăng tăng lo lắng

Hạng B2
28/1/05
111
10
18
www.google.com

Chào các bác trong forum.
Tôi mới lấy chú CD5-PS, đi khoảng 20 ngày kể hôm đăng ký, chạy tương đối gấu (qua ngã tư là vọt, lạng lách thường xuyên nên cũng phải rà phanh thường xuyên). Do ngay từ đầu đã tính đến chuyện đo thử mức tiêu hao nhiên liệu nên đã ghi chỉ số đầu, và đổ xăng 5 lần (mất đúng 1tr VND). Tính trung bình thì tiêu hao nhiên liệu là 7,6L/100 Km (đường thành phố).
Mấy hôm sau có một chuyến đi hơi xa (Bỉm sơn, Thanh hóa), đổ một bình xăng 250.000đ chạy được khoảng 530 Km, trong đó có khoảng 250 Km là đường trường, và phần còn lại là đường thành phố, tính ra tiêu hao nhiên liệu khoảng 6.3 L/100 Km (Số này có thể không chính xác lắm vì tôi chỉ căn cứ vị trí của đồng hồ báo xăng để ước lượng đã đi hết bình này)
Tra trên Internet thì CD-5 có chỉ số là 5,6 L/100 Km (đường dài) và 7.6 L/100 Km (đường thành phố). Vì chỉ số sau tôi thấy hoàn toàn khớp với chỉ số do tôi kiểm tra, nên có cơ sở để tin cả chỉ số đầu nữa.

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Bảo dưỡng ở hãng được cái nó có đủ phụ tùng, nhưng nhìn máy móc và nhà xưởng bé tí, e hay đem ra Haxaco, chỗ này đội ngũ thợ và máy móc ngon lắm, giá cũng như hãng thôi . Xe em chạy đường trường chở 5, máy lạnh khỏang 6-7l / 100km .

Hạng C
15/6/04
821
12
0

to bác Toàn cò:
Bác xem trên internet ở chỗ nào mà có CD5 ? em sợt hoài mà cóc có, à trừ cái trang củ chuối của VMC, nếu có thể bác cho em cái link.

to bác voiturefolie: haxaco là ở SG hay HN ạ ?

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Haxaco ở SG, gần ngã tư hàng xanh đó bác. Tụi này dạo này nó làm toàn Mer, nhưng Kia nó cũng làm.