Hạng C
10/5/06
750
400
83
RE: Mức tiêu hao nhiên liệu của Innova

iN CHẠY ĐƯỜNG TRƯỜNG LÀ 8L/100KM, TRONG TP THÌ VÔ CHỪNG LẮM CÁC BÁC ƠI, TRUNG BÌNH LÀ 12L/100KM. XE MỚI THÌ CÓ THỂ HAO XĂNG HƠN CHÚT ÍT. QUÁ LÝ TUỞNG PHẢI KO CÁC BÁC?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/2/05
251
0
0

Trích đoạn: Luuhong

Em có đứa bạn nói nó đã canh kỷ lắm, chạy có 6 l/ :D100km hà
Chạy kiểu như bác chắc mệt mỏi lắm đúng không ạh. Em thấy Inn là ngon nhất cho dòng xe gia đình rồi..khỏi phải bàn nữa...

Hạng D
29/3/07
1.808
647
113
vnexpress.net

Về khỏang tiết kiệm xăng trong dòng xe MPV hiện nay thì innova là vô địch rồi . Có lần em lái đi VT , chạy ra tới Long Sơn mà thấy kim xăng mới nhích xuống có tí xíu hà , tưởng đồng hồ bị sai chứ , ai dè hỏng phải :D

Hạng C
30/12/07
519
1
0
Sai Gon

em nghe nói là Innova đi 10lít/100km đó bác ạ . Ra đường trường chắc ít hơn

Hạng C
29/2/08
750
8
18

em tổng kết lại như thế nầy nhé :
-em nó chạy 7 đến 8 lít :với điều kiện :chạy đường truờng .không tải ,không bật máy lạnh .chạy đều ở tốc độ từ 50km/h đến 80km/h .cái nầy chính em đã kiểm ngiệm với thằng bạn ,xe nó đã sữ dụng 12000km .
-em nó ăn khoản 8,5 đến 9,5l / 100km .đuờng trường nếu chạy đủ 8 người ,bật lạnh đầy đủ
-thành phố thì khó mà nói được .theo khảo sát của mấy bác thì em thấy tầm 10,5 lít đến 12,5 lít .tùy theo điều kiện đường xá và tải trọng .
** đánh giá chung chung mức tiêu thụ nhiên liệu cho 1 loại xe thì rất là khó . vì nó còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố, VD: tốc độ , tải trọng , điều kiện đường xá , thời tiết ,cách điều kiển , sử dụng và bảo dưỡng xe . . .v ...v ...

Tập Lái
4/5/08
11
0
0
www.vnexpress.net

HÔm 30/4 vừa rồi em đi Dà LẠt bằng Con In, chở 4 người, cộng 1 đống đồ mang theo xe , chất đầy phía sau . BẬn đi canh đổ xăng xong là 8.9 l /100 km . Đi đường đèo, mở 1 dàn lạnh mà hao vậy là tốt quá rồi các bác nhỉ . BỞi vậy em nghĩ nếu mà đi đường trường o lên dốc nhiều như đi Phan Thiết, Nha Trang thì 8.4l /100 km là điều o khó

Tập Lái
3/5/08
37
0
0

Trích đoạn: Camry3.5Q

Hôm bữa em chạy thì đúng 7l/100Km bác ah.

Bác chạy như thế nào mà hay thế? chở mấy người, có lên đèo ko? có mở A/C? tốc lực bình fi bao nhiêu.. Bác chạy thế Camry thèm chảy nước bọt:D

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang

em đã chạy và test thử 130km duong truong với tốt độ k vượt wa 80km và về chạy trong thành phố thêm khoản 20km nữa là 150km tiền xang em đổ là 190k tức là tầm 13L.
vậy là xe em có ăn xăng k ?

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

hôm 30.4 vừa rồi em đi một chuyến cà ná. lúc bắt đầu đi thì xe em báo hết xăng. chạy thêm 5 km nữa mới ghé trạm, đổ 700 nghìn ( khoảng 48 lít). xe chở 7 người. chỉ có khoảng 1/3 đoạn đường ban đêm lúc đi ra thì em k bật máy lạnh (trời mát nên k bật. chạy một lúc thì thấy ồn quá, mệt nên đóng cửa bật máy lạnh).

sau khi về đến nhà (đồng nai) thì đèn báo hết xăng tiếp. đo đoạn đường đi thấy tổng là 610 km. vậy thì tiêu hao là khoảng 8 lít cho 100km. vậy là khá tốt phải không các bác.

xe em là innova. (em chạy tốc độ vừa phải - 80km/h. có mấy tay chạy thấy sợ. ban đêm mà phóng khoảng 100. vèo là mất tiêu. em cũng mới chạy xa lần đầu, chưa quen đường xá)

đi đường trường thì tiết kiệm xăng quá các bác nhỉ.
còn vấn đề nữa là em có ghi nhật ký đổ xăng cho xe nên sau này lấy ra tính trung bình lượng xăng tiêu thụ.