Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Mức tiêu hao nhiên liệu của santaFe Gold

Hai ngày thứ 7 và chủ nhật tôi chạy trên 1000km, chưa tới 900k tiền dầu. Xe tôi 2.2, liên tục vượt chướng ngại vật-> kick down liên tục. Nếu chạy từ tốn tôi nghĩ chưa tới 800k tiền dầu.

Hạng B2
22/12/07
145
0
0

Oái thế thì xe em bị thủng thùng xăng roài hôm em nhận xe congtermet báo 65Km (xe vẫn còn đầu trên mức đèn báo vàng khoảng 20KM) cho đến hôm nay em đổ tất cả là 400N + 500N + 800N = 1,7t hiện congtermet báo 848Km và báo còn 284km nữa phải đổ nhiên liệu.... Không biết xe em có vấn đề gì không mà thấy hao nhiên liệu quá HU..HU..Pác nào có kinh nghiệm sử lý cứu em với em toi roài hay xe bị lỗi không biết nữa.........

Tập Lái
25/11/06
39
1
0

Trích đoạn: tuantn

Em chẳng hiểu các bác chạy thế nao xe em cũng 2008 2.0 chạy 590Km hết 900N tiền dầu em cung chỉ chạy loanh quang trên em phố rông khong đông người như HN. Các bác thử xem lại xem có nói quá lên không:D./

Bác đi thế tức là tầm gần 11 lít/100km, lý do:

1. Có thể bác bị đong thiếu
2. Bác đi chưa quen xe, phóng nhanh phanh gấp.

Quen rồi bác đi dưới 10L là hiển nhiên, không phải suy nghĩ.

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Khiếp,
Bác Kiến vừa chạy vừa đẩy hay sao mà hết ít thế.
KIA ghẻ của em giỏi thì cũng phải 7l/100km đường trường.
Đlòng vòng ở nhà với chỗ làm nhẹ cũng phải 9.5l/100km.
Mà xe em có 2.0, nặng gần 2T.

Có lẽ em phải xuống 199mk để kiểm tra.

@bác HD230Li: chỗ bác đã scan cho dòng KIA được chưa
Trích đoạn: Kienvang

Hai ngày thứ 7 và chủ nhật tôi chạy trên 1000km, chưa tới 900k tiền dầu. Xe tôi 2.2, liên tục vượt chướng ngại vật-> kick down liên tục. Nếu chạy từ tốn tôi nghĩ chưa tới 800k tiền dầu.

Hạng B2
20/9/04
132
0
0
yahoo.com

Trích đoạn: bovo03

Khiếp,

Em nghĩ còn tùy thuộc người lái và đường xá, bác mà kick bốc 1 tý thì máy dầu thì máy dầu, cũng phải mười mấy lít ngay:)
Nhưng công nhận nghe các bác tả đi xe máy dầu tiết kiệm mà mê quá, chắc chắn giá nhiên liệu sắp tăng và còn tăng dài dài, thế này thì chít các bác đi máy xăng như em ời:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/3/05
574
1
18

Của đáng tội chân ga con xe em nó nhẹ lắm.
Nhích một tý là nó đã vọt rồi, đảm bảo SF2.2 cũng thua.:D:D:D

Trích đoạn: tuanvtv

Trích đoạn: bovo03

Khiếp,

Em nghĩ còn tùy thuộc người lái và đường xá, bác mà kick bốc 1 tý thì máy dầu thì máy dầu, cũng phải mười mấy lít ngay:)
Nhưng công nhận nghe các bác tả đi xe máy dầu tiết kiệm mà mê quá, chắc chắn giá nhiên liệu sắp tăng và còn tăng dài dài, thế này thì chít các bác đi máy xăng như em ời:D

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

em nghĩ không ăn ít như vậy đâu, chạy đường trường 7lit là OK, em chạy và đo cẩn thận, thậm chí còn thấp hơn, nhưng thành phố nhất là HN phải 10.5 l/100 km. Đố Bác nào chạy được dưới 10 lít, xe em chạy được 19.000 km rồi

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: khoi2002

em nghĩ không ăn ít như vậy đâu, chạy đường trường 7lit là OK, em chạy và đo cẩn thận, thậm chí còn thấp hơn, nhưng thành phố nhất là HN phải 10.5 l/100 km. Đố Bác nào chạy được dưới 10 lít, xe em chạy được 19.000 km rồi

Em vẫn giữ nguyên quan điểm, cứ 60 lít em chạy 650-660Km đường HN, tức là trên dưới 9L đấy bác :D :D, em không đến nỗi bần tiện để tiết kiệm xăng nhưng em đi từ tốn, "bẫy" số nhịp nhàng :D, căn đèn đỏ và hạn chế phanh gấp. Như bác, em cũng đi được trên 2 vạn rồi mà.

Có lẽ bác đã độ lốp nên đồng hồ bác chỉ sai chăng? hoặc bác đi nhanh, điều hòa tẹt ga suốt ngày nên trên 10L cũng là bình thường.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: khoi2002

Xe em cũng tầm này! Nhwng xe chạy ngoài 1 vạn có cảm giác ăn ít dầu hơn thật. Mức ăn dầu nhw xe bác maranelo là quá ổn! Chắc bác phải phổ biến kinh nghiệm chút đi!

@maranelo: Lâu lâu chẳng thấy bác ọp ẹp gì là sao hả bác?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
2/6/07
87
0
0

Hic, các Bác phân biệt nhé, xe của em là 2007, 2.2 của HMV, xe em vẫn chạy nguyên bản ko độ lốp mới (Thậm chí, ơn trời, em nó chưa bị ăn phát đinh nào cho đến hôm nay là gần 20.000 km). Em đang phân vân xe của bác maranelo là 2.0 hay 2.2, đời nào. Ngoài ra còn tuyến đường nữa Bác ạ, ở nội thành em thường xuyên đi hành trình đi làm từ Trung Hòa - Nhân Chính đến Bà Triệu, tức là qua đủ các điểm ách tắc lớn. Với lại, xe em từ khi mua đến giờ có bao giờ tắt điều hòa đâu.