Hạng B2
9/9/15
114
114
43
RE: Mức tiêu hao nhiên liệu thực xe Isuzu máy dầu?

Cái thông tin mà 2,5L mà iuu VN cho ra sau chuyến Carnaval là chỉ là con số Trung bình trên cả chuyến đi, không có tính chính xác cao!mong các bác ko tin vào...quảng cáo:D
Em có tham gia caravan 2.5 nè bác. Nhưng ko thi tiết kiệm nhiên liệu, con số đó chỉ là chủ quan.

Tập Lái
11/7/16
5
1
3
36
Các bác đã & đang đi xe Isuzu máy dầu cho em hỏi THẬT nhé: các bác đi Thành phố & ngoại thành thì mức tiêu thụ nhiên liệu ntn?(tính riêng rẽ tương đối).
Về cuộc thi đi Hạ Long gì gì đó em nghĩ có sạn to đúng không ạ?
100km hết 5l dầu thì còn ...có thể chứ 1,2,3l thì trái với định luật sinh công của Newton phải không ạ???
Có bác nào chân thành thì cho em câu giải nhé!
Em chạy Hilander 2005 số sàn từ đầu năm 2006 tới giờ vẫn đang chạy, đường trường e quất 4.0-4.5L /100km, thành phố 6-7L còn tuỳ tình trạng gái gú xung quanh, máy lạnh trước sau đầy đủ nha bác.
Khuyên bác chân thành là bác ở tỉnh đường vắng, rộng thì hãy nghía tới em nó, ở thành phố đông mà cưỡi e nó thì ù tai lắm, dòng Isuzu thì tiết kiệm nhiên liệu mà độ ồn thì to hơn dòng xe khác cùng đời.

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Dmax MT ù tai khi chạy chậm có cách nào khắc phục không các cụ ? Số AT có bị không ?

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Dmax MT ù tai khi chạy chậm có cách nào khắc phục không các cụ ? Số AT có bị không ?
Đời bao nhiêu vậy cụ, em đang chạy AT 1 cầu máy 3.0 2014, chẳng thấy ù gì hết, chỉ ghét mỗi không bốc đầu được thôi. Còn nhiên liệu thì ôi thôi quá siêu tiết kiệm ( 7 lít/100 km cho hổn hợp)

Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
RE: Mức tiêu hao nhiên liệu thực xe Isuzu máy dầu?

Xe em D-Max 3.0 AT, Em chỉ mới chay khoang 1000 km nhưng cũng mạo muội up lên 4R những thông tin sau:
1. tiêu hao nhiên liệu: 8,8- 9 l/100km thực tế trong điều kiện chạy thành phố và xa lộ 50/50 nhưng trong những ngày tết đường T.ph tương đối vắng, Em đi không ép ga nhiều. Đồng hồ đo mức tiêu thụ dầu trung bình của xe chỉ : 8,6 l/100 km.

2. Xe tăng tốc rất tốt nhất là khi vượt ( hơn những gì EM nghĩ trước đây về máy dầu), Nhưng khi đề pa thì vẩn nghe tiếng rốc máy khoảng 1-2 s nếu ép ga, xe chạy đằm ở tốc độ cao tay lái kiểm soát tốt ( 120 km/h) nhưng khi qua ổ gà lớn dư chấn vẫn có, xe vẫn dao động vài nhịp. Khi ngớt chân ga xe trôi theo quán tính rất lớn, điều
này em không biết tốt hay xấu nhưng EM thích vì EM nghỉ vì vậy mà tiết kiệm dầu, nhưng lái xe cần phải quan sát tốt hơn.

3. Ở ngoài xe tiếng máy ồn hơn mức EM nghỉ về công nghệ mới Mono Rail của Isuzu nhưng ít ồn hơn máy đời trước. Có thể vì xe EM mới chăng? Trong xe vẫn còn nghe tiếng lạc cạc đặc trưng của máy dầu dù rất nhỏ, đều này EM thật sự không thích.

4. Đặc tính và đồ chơi xe Em:
a. Truyền động cầu sau, 3.0, AT 4 số, hệ thống treo bánh sau là nhíp.
b. Kiếng bám có Auto bên tài nhưng chỉ xuống thôi, khóa kiếng nhưng khi khóa thì ngay cả bên tài cũng không điều khiển được ... quá dở, có chống kẹt không thì EM không bít.
c. Gương hậu chỉnh điện, nhưng không có sưởi đâu nhé, và không chống lóe kể cả gương giữa.
d. Khóa cửa trung tâm và điều khiển từ xa nhưng không tích hợp trên chìa khóa, Chìa không phải là chìa có mật mã nên rèn chìa thoải mái, chìa thùng sau là 1 chìa khác (2 chìa), lại dở.
e. 2 túi khí bên tài và bên phụ, Ừ được.
f. Vô Lăng bọc da, còi tương đối nhẹ ( phù hợp với VN đây), Bảng đồng hồ toàn bộ bằng điện kể cả báo tốc độ, và rất tiện dụng( trip A,B, báo tiêu thụ nhiên liệu trung bình, tức thời, nhiệt độ bên ngoài nhưng không có số Km có thể chạy), nói chung bảng đồng hồ rất đẹp, nam tính EM rất rất thích.
g. Nội thất da và giả da mảu đỏ cũng nam tính nhưng Em không thích lắm có thể do mảu quá lạ, Ghế tài và phụ chỉnh tay, cả Vô lăng. Xe rộng vì lọt lòng tới hơn 1,6 m
h. Có 2 Cảm biến de báo khá chuẩn 3 mức cảnh báo và màng hình mô phỏng khoảng 2,5 inch đặt ở dưới trước cần số, giá như tích hợp trên gương giữa thì hay hơn .
i. Đèn rất sáng, có đèn sương mù rất tốt vì EM cũng hay chạy đêm.
k. Có sấy kiếng sau nhưng xe Em dạng Max Box nên cũng như không, không bít đi mưa như thế nào.

Thôi Em bân rồi hẹn hôm khác , AE OS nào quan tâm thì chứ hỏi Em sẽ trả lời, Chúc Cả nhà một năm mới AN KHANG, THỊNH VƯƠNG.
Điều hòa thì sao hả bạn? Cách âm nữa, có tốt k?

Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
Đời bao nhiêu vậy cụ, em đang chạy AT 1 cầu máy 3.0 2014, chẳng thấy ù gì hết, chỉ ghét mỗi không bốc đầu được thôi. Còn nhiên liệu thì ôi thôi quá siêu tiết kiệm ( 7 lít/100 km cho hổn hợp)
Bác cho hỏi xíu: xe cách âm tốt k? Ngồi có bị rung k? Máy kêu to k? Ngồi trong cabin có nghe tiếng máy k?