Hạng D
11/1/11
2.597
2
38
tuxedo2nd nói:
bác xe đạp, bảo dưỡng 40 000km là khoảng bao xiền? tài xế em bảo đến 2t7 (xe FE)
bác cứ tự vác xe vào hãng bd khỏi phải lăn tăn

Hạng B2
18/3/09
127
97
28
cám ơn các bác, mai thứ 7 vác xe qua bác xe đạp bão dưỡng, làm ly cafe miễn phí hehehe

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
quy_thaco nói:
xài xe xịn các bác cũng thư thư cho anh xế ít xiền nuôi bồ với chứ, chi căn giữ vậy.

Muốn thương tài xế thì cho riêng chứ "thư thư" gì Bác? đây là quản lý chứ ko phải "căn giữ". Gặp thằng tài láu cá thư thư cho nó nó còn cười sau lưng: chủ này ngu, mình báo nhiêu hắn chi nhiêu:).
Đi Everest mà bị gài thế thì đi Bim, Mer... chắc mỗi lần bảo dưỡng phải cho dư vài chai ?
Xin lỗi vì làm loãng thớt này & ko có ý nói Bác Quý nhưng bức xúc với cái kiểu lừa tiền mà còn lý sự láu cá như vậy!

Hạng B2
12/4/11
261
20
18
Ngày trước, hồi em còn làm salesman cho 1 liên doanh với HQ, mấy thằng giặc lái chả bao giờ thay dầu máy tử tế mà toàn làm việc với gara để chia tiền, dầu số thì lại càng ko. Mà đấy là gara ruột của bọn phòng Hành chính ký hợp đồng với cty rồi cơ đấy. Có lần em đi cùng thấy nó vào phuy đựng nhớt thải thò ngón tay vào vê vê rồi bảo thợ : " thay cho em nhớt này cũng dc ". Lúc xả nhớt từ xe ra lúc thì chảy tong tỏng như nc lúc thì từng cục như bùn :( vãi linh hồn. Chả biết nó ăn dc bao nhiêu tiền mà phá cái xe như thế. Sau này ai mà mua phải quả xe đó thanh lý thì có mà gặp hạn.

Hạng B2
8/8/11
121
46
63
quy_thaco nói:
xài xe xịn các bác cũng thư thư cho anh xế ít xiền nuôi bồ với chứ, chi căn giữ vậy.
Tâm lý dân mình nói chung là vậy, lương thì lãnh rồi (cao hay thấp không quan trọng) nhưng vẫn muốn có tí cà phê cà pháo. Chi vậy cà

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
focus 2010MT chạy trong thành phố đổ 20 lit được 180 km vậy là có ổn ko các bác

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Bác nói thế, thời buổi kinh tế thị trường, tiền bạc khó kiếm tiết kiệm được đồng nào hay đồng ấy chứ