Hạng D
13/1/12
2.667
91.186
113
Sao bác biết ngồi trong con GLC sẽ có cơ hội sống cao hơn ?!? Mer có cam kết điều đó không? Mức độ an toàn của chiếc xe đã có đơn vị thứ 3 chứng minh về độ an toàn và cấp chứng nhận, e nghĩ xe nào cũng có thì khách hàng mới yên tâm ngay cả VinFast cũng vậy. Chứ bác nghĩ hành khách ngồi trên chiếc Toyota 16 chổ với ngồi trên chiếc Mer 16 chổ ai có cơ hội sống cao hơn? Mer 16 chổ có sang hơn Toyota 16 chổ không? và có an toàn hơn không? Mọi người cứ nghĩ là đi xe Mer hay Bmw đều là xe sang điều đó không đúng, họ chỉ là một hãng xe ở Đức thôi, và xe họ sx ra cũng có dòng bình dân (C,B,A) và cũng có dòng trung cấp (E) hoặc dòng sang (S) hoặc siêu sang (maybach).
Mình chắc chắn nếu có tai nạn ngồi trên con Mec cơ hội sống sẽ cao hơn ngồi trên con Kia ... điều đó không thể chối cãi được .... còn bác so sánh lòng vòng chi cho mệt .. Kia là xe bình dân , Mec là xe sang .. muôn đời đã vậy kể cả dòng xe hạng A của Mec hay BMW vẫn hơn xe hạng A của Kia hay xe Nhật ... ở đây cái giá của Senrento mới sắp tiệm cận với với Mec GLC thi quả là hơi cao ... mặc dù option ngặp mặt .. mà nói thật ba cái option đó nhiều khi chẳng khi nào xài ..

• Like
Reactions: DKmarket
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Mình chắc chắn nếu có tai nạn ngồi trên con Mec cơ hội sống sẽ cao hơn ngồi trên con Kia ... điều đó không thể chối cãi được .... còn bác so sánh lòng vòng chi cho mệt .. Kia là xe bình dân , Mec là xe sang .. muôn đời đã vậy kể cả dòng xe hạng A của Mec hay BMW vẫn hơn xe hạng A của Kia hay xe Nhật ... ở đây cái giá của Senrento mới sắp tiệm cận với với Mec GLC thi quả là hơi cao ... mặc dù option ngặp mặt .. mà nói thật ba cái option đó nhiều khi chẳng khi nào xài ..
Ko gì chắc chắn cả.
Công nghệ luôn thay đổi.
Mình mới thấy AMD vỗ mặt Intel, rồi Apple cũng vố mặt Intel tại chính thị trường PC truyền thống của họ.
Nhọ nhất trong công nghệ là ngủ quên trên chiến thắng. :D

Hạng D
13/1/12
2.667
91.186
113
Ko gì chắc chắn cả.
Công nghệ luôn thay đổi.
Mình mới thấy AMD vỗ mặt Intel, rồi Apple cũng vố mặt Intel tại chính thị trường PC truyền thống của họ.
Nhọ nhất trong công nghệ là ngủ quên trên chiến thắng. :D
Em đi qua 2 con Kia rồi nên giờ em hãi Kia lắm .. lúc mới thì thằng nào cuzng như thằng nào ... nhưng gặp chuyện mới thấy , giống như anh nói AMD với Intel .. nhưng bao giờ con CPU server của AMD mới quật được Intel ... em mới bị chém con Xeon Gold rất đâu mà kg có lựa chọn nào thay thế

• Like
Reactions: tktung and DKmarket
7/11/20
9
14
3
37
:p:D
Em đồng ý là Merc sang hơn KIA và thương hiệu có tiếng hơn KIA. Nhưng điều đó ko nói lên được rằng ngồi trong Merc cơ hội sống cao hơn KIA (Điều này em ko tranh luận)
Nhưng bác nói CHẮC CHẮN mà chẳng có lý luận hay dẫn chứng nào cho điều CHẮC CHẮN của bác cả. Nếu nói suông thì ai chẳng nói được ?!

Hạng D
13/1/12
2.667
91.186
113

Em đồng ý là Merc sang hơn KIA và thương hiệu có tiếng hơn KIA. Nhưng điều đó ko nói lên được rằng ngồi trong Merc cơ hội sống cao hơn KIA (Điều này em ko tranh luận)
Nhưng bác nói CHẮC CHẮN mà chẳng có lý luận hay dẫn chứng nào cho điều CHẮC CHẮN của bác cả. Nếu nói suông thì ai chẳng nói được ?!
Đó giờ đọc báo thấy tai nạn trên xe Đức rất ít khi chết ... còn xe Nhật , Hàn thì nhiều ... và hiển nhiên cuzng còn tuỳ tai nạn .. nhưng nói về an toàn thì xe Hàn , Nhật không có cửa với xe Đức , mà hỏi thật bác chạy qua xe Đức rồi thì còn muốn chạy xe Hàn Nhật nữa không ???

• Like
Reactions: hoadat
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133

Mình cũng luôn xem xe hơi là sản phẩm công nghệ. Có tiền cứ quất con đời mới chứ đâm vô hố vôi làm gì.

Giờ nói về công nghệ khung gầm trước. Đúng là xe Đức là số 1, ko ai chối cãi. Nhưng bọn Hàn ngày càng cố gắng học hỏi. Với những "học sinh" như vậy, tương lai vẫn đang rông mở với họ.

Mình vd 2 con xe Merc C đời trước 2014 và Con Kia Cerato all new 2019. 2 xe dài cùng 4m6 hơn tí, đúng phân khúc C.

2 con này trên thị trường giờ giá xem xem nhau (mới vs xe cũ) tùy option. Nhìn Crash test của bọn Mỹ các anh nghĩ sao :

• Like
Reactions: Yacongtu
Hạng D
13/1/12
2.667
91.186
113
a
Mình cũng luôn xem xe hơi là sản phẩm công nghệ. Có tiền cứ quất con đời mới chứ đâm vô hố vôi làm gì.

Giờ nói về công nghệ khung gầm trước. Đúng là xe Đức là số 1, ko ai chối cãi. Nhưng bọn Hàn ngày càng cố gắng học hỏi. Với những "học sinh" như vậy, tương lai vẫn đang rông mở với họ.

Mình vd 2 con xe Merc C đời trước 2014 và Con Kia Cerato all new 2019. 2 xe dài cùng 4m6 hơn tí, đúng phân khúc C.

2 con này trên thị trường giờ giá xem xem nhau (mới vs xe cũ) tùy option. Nhìn Crash test của bọn Mỹ các anh nghĩ sao :
Tét là một chuyện mà tai nạn đời thật là chuyện khác xa lắm anh ... tại em thấy mấy anh ca cái xe bình dân mà làm như siêu xe em hơi rảnh nên tám chơi ... mỗi cái xe có mỗi phân khúc khác nhau và người dùng khác nhau ... miễn sau lái xe an toàn và hạnh phúc với cái mình chọn là ok

• Like
Reactions: tktung and DKmarket
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
a
Tét là một chuyện mà tai nạn đời thật là chuyện khác xa lắm anh ... tại em thấy mấy anh ca cái xe bình dân mà làm như siêu xe em hơi rảnh nên tám chơi ... mỗi cái xe có mỗi phân khúc khác nhau và người dùng khác nhau ... miễn sau lái xe an toàn và hạnh phúc với cái mình chọn là ok
Đang bàn bọn KIA là học sinh rất cần cù và cố gắng.
Sorento mới chưa có test nhưng 2 test sau có thể định hướng được chất lượng bọn KIA hiện nay.

Đúng là với những ai chưa cập nhập thị trường 5-7 năm qua thì bọn Hàn sản xuất xe rất tệ. Cả trong cảm giác và chứng minh khoa học như IIHS của bọn Mỹ. :D

Hạng B1
8/3/12
86
2.247
83
a
Xe to hơn thì nó an toàn hơn xe nhỏ chứ anh. Kiểu như sò an toàn hơn mini cooper dù nó là xe sang.

• Like
Reactions: DKmarket and btpaul
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.433
113
Chất lượng Hàn Quốc, chỉ ngon hơn trung quốc được tí mà giá trên trời. Xe Hàn giá Châu Âu, chất lượng Hàn. Người am hiểu thật về ce chẳng bao giờ mua nó vì chất lượng xem Hàn Quốc vẫn chưa tốt.
a có xe gì rồi