Hạng F
2/3/14
12.226
128.021
113
Ví dụ năm 2017 return 10%. So với lãi nếu gởi SCB thì hơn 2%.

Ko bít chi phí cấn cho quỹ này, chi phí chuyển đổi ngoại tệ bao nhiu % nữa anh?

@Johnnie371 Có nhận xét gì về return của quỹ này hông anh?
Không có nhận xét gì
Chỉ chú ý đó là market ở Canada, không thể đem so SCB

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
mình có 1 con chứng, mua thời 2009 hay 2010 gì đó, mình mua giá 31k/cổ, giờ nó 3100đ gì đó anh ạ. Mình đầu tư dài hạn đó anh.
Mía cái thời không biết chứng là gì tối ngày bị dụ mua chứng lời lắm, mua xong nó rớt không phanh, bán cũng đếch được nên quăng đó, và sau đó không thèm bán luôn, coi như vất. Giờ lâu lâu vào TK nhìn thấy nó để răn mình.
Em cũng bước vào chứng với con sao thái bạch giá 6x rớt 1 mạch đến 1x luôn nhưng tính ra thì cũng k lỗ nhiều vì 2x là em bắt đầu biết lướt cp rỗi! Sau này ăn được dòng SDxyZ ! Tính đến nay chắc hoà là may rồi! Dạo này vẫn ôm chơi ít HVN cũng đủ tiền cafe ... còn làm giàu bằng ck ah? Em Opla giàu đc bằng ck thì mở lớp kiếm tiền đc rồi ...

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Không có nhận xét gì
Chỉ chú ý đó là market ở Canada, không thể đem so SCB
Trùi, ở đâu thì ở, cuối cùng nó cũng là return, quy ra tỷ lệ trên đồng vốn bỏ ra thì có khác gì nhau. Nếu đã trừ chi phí chuyển đổi ngoại tệ?!

Nếu có chú ý, thì chú ý thêm risk hệ thống từ cuốc gia hoy chứ. Mà Can thì cái này hẳn là nhỏ hơn VN

Anh @tuando có ý kiến gì hem anh? Liên tục hơn 5 năm đều dương mà % còn ngon hơn NH. Em thấy lạ!

Hạng C
22/5/14
939
48.652
93
Ví dụ năm 2017 return 10%. So với lãi nếu gởi SCB thì hơn 2%.

Ko bít chi phí cấn cho quỹ này, chi phí chuyển đổi ngoại tệ bao nhiu % nữa anh?

@Johnnie371 Có nhận xét gì về return của quỹ này hông anh?

Mình so với ls của tụi chính quốc chứ ko phải của vn. Ls tụi nó thì giống như cho ko. Nên mới nói nó cao hơn 3,4 lần là vậy.

Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc
em định mua mấy cổ phiếu của tụi công ty Dược....dù gì nó cũng an toàn hơn mấy ông khác

Anh biết DVD không, hồi xưa con này là con đầu tiên bị hủy niêm yết, cổ phiếu thành mớ giấy lộn

Em còn giữ 10 cổ :p:D

Hạng C
22/5/14
939
48.652
93
Trùi, ở đâu thì ở, cuối cùng nó cũng là return, quy ra tỷ lệ trên đồng vốn bỏ ra thì có khác gì nhau. Nếu đã trừ chi phí chuyển đổi ngoại tệ?!

Nếu có chú ý, thì chú ý thêm risk hệ thống từ cuốc gia hoy chứ. Mà Can thì cái này hẳn là nhỏ hơn VN

Anh @tuando có ý kiến gì hem anh? Liên tục hơn 5 năm đều dương mà % còn ngon hơn NH. Em thấy lạ!

Ở vn gửi ngoại tệ thì ls thấp, gửi vnđ thì phải trừ 6-7% lạm phát.
Nếu như gửi vnđ trong NH ở vn thì liệu có quy đổi ra ngoại tệ có còn bằng mức đầu tư trên kia ko?

Hạng F
2/3/14
12.226
128.021
113
Ở vn gửi ngoại tệ thì ls thấp, gửi vnđ thì phải trừ 6-7% lạm phát.
Nếu như gửi vnđ trong NH ở vn thì liệu có quy đổi ra ngoại tệ có còn bằng mức đầu tư trên kia ko?
Cần gì quy đổi, ngay vnđ nếu gửi tiết kiệm thì cũng là mo. Lãi suất tiết kiệm luôn xấp xỉ lạm phát hoặc chênh rất ít