Công Nghệ Muôn kiểu hộp số

Hạng B1
6/5/04
59
0
0
USA
Muôn kiểu hộp số

<blockquote id="quote"><table boder="1" style="border-collapse: collapse" bordercolor="#000080"><tr><td width="100%"><font size="1" face="Verdana, Arial, Helvetica" id="quote">Trích dẫn:<hr height="1" noshade id="quote"><i>Được gửi bởi littlegod</i>
<br />vậy thì VW sẽ khác BMW về cách bố trí số phải không???
so BMW se giống thế này phải không bác OVP253???

<hr height="1" noshade id="quote"></font id="quote"></td></tr></table></blockquote id="quote">
VW và BMW số đều giống như vậy nhưng chỉ khác cách vô số de thôi. BMW phải đẩy mạnh sang trái, còn VW thì phải nhấn cần số xuống rồi mới đưa được sang trái.

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
RE: Muôn kiểu hộp số

em thấy bài này hay! các bác điều hành trang này nên biên tập lại và đưa lên trang Home đi nhé! chứ không thôi mấy anh bên otoxe máy đánh hơi được thi...........

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

các bác điều hành chuyên mục này có nghe bần cố nông dân này nói khong vậy???
còn nếu không thì cũng nói một tiếng để em hê lên hoài mõi miệng quá hè![8D]:D:)

Tập Lái
21/6/04
4
0
0

hệ thống xe của Liên xô cũ Volga, Lada thì như xe jeep lùn
nhưng số R thì ngược lại

Tập Lái
21/4/04
48
0
0
Vietnam

Hộp số của Mer hiện tại có nhiều loại chính nhưng có 4 loại thông dụng nhất cho các xe hiện tại (sedan và coupe) và một số biến thể cho xe thể thao

Số tay của Mer có 3 loại với 2 loại 6 số và 1 loại 5 số

Loại 1 (6 số)
Muôn kiểu hộp số

Loại quái zị này dùng cho một số loại sedan và ít thông dụng hơn loại sau (cái C200K số tay ở VN lắp loại này)

Loại 2 (6 số)
Muôn kiểu hộp số

Loại này thông dụng trong các hãng xe khác của châu âu chứ ko riêng gì Mer . BMW , Volvo , Audi ......cũng xài loại này

Loại 3 (5 số)
Muôn kiểu hộp số

Loại này lắp trên con A-class (bé bé xinh xinh) của Mer , cả con 2005 mới cũng vẫn chơi loại này còn sedan của mer bây giờ thì 6 số cả rồi

Số tự động , (Automatic Trasmission)
Muôn kiểu hộp số

Đây là loại số tự động của riêng Mer (nhưng Chrysler cũng xài vì chung chạ)

Loại này lắp trên tất cả các xe lắp số tự động của Mer từ Sedan đến Coupe (tất nhiên mấy cái Mer ở VN đều xài cái này C180,200K,E200K,240), là loại sô tự động 5 cấp, rất dễ sử dụng có khả năng chuyển số tay bằng cách đá sang trái sang phải mà chẳng phải gạt cần số sang hẳn cái ô M rồi mới lên lên xuống xuống như ở Mondeo hay BMW, mất thời gian, nó cũng chả cần nút bấm lock trên cần số rồi mới vào sô như hai ông ở trện, chạy rất nhàn, số tay của nó chuyển nhanh và chính xác.

Mer còn mấy loại nữa cũng ko kém phần quái zị nhưng mấy cái đó mới quá, hay chỉ có Opt thì mới mua được nên thôi ko nhắc tới. Loại mới nhất là loại số tự động 7 cấp đầu tiên trên thế giới trang bị cho sedan 7G-Tronic ( auto 6 cấp trên Seri 7 của Bê-Em vẫn còn chạy dài )
Muôn kiểu hộp số
Muôn kiểu hộp số
Muôn kiểu hộp số
Muôn kiểu hộp số

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

em đã chạy mấy cái xe Đức thì thấy : BMW thì phải gạt mạnh sang trái, opel & mer thì kéo lên, VW thì ấn xuống. Em cũng 1 lần bị quê khi chạy VW không làm sao mà lùi được loay hoay đập phá mãi thì thấy nó thụt được xuống. Như bác gì nói tức nhất VW phải ấn xuống không tiện chút nào.

Tập Lái
27/7/04
1
0
0

Em cũng may mắn đã được chạy Bê Mờ Serie 325 và 323. Số lùi của nó đúng là gạt mạnh về phía tài và đẩy lên. Merc em chỉ được chạy Auto nên không biết được. Lúc trước em de xe BM cũng vậy đó , em cứ gạt về tay trái rồi nhả côn xe cứ chạy tới , làm em phải chạy 2 vòng đường mà vẫn không de đươc. Phải hỏi thằng bạn mới biết được hihi . À mà iem đây chưa có bằng lái, toàn chạy lụi thôi :D

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi

Bác KTS truong đưa cái hình gì lên mà không nhìn thấy gì hết vậy ?Em đang muốn coi mấy cái hình cảu Bác lắm đây Q!

Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39

báo ovp ơi những cái hình bác đưa lên sao em không thấy gì cả vậy- ai có thể post những cái hình đó lên không-thanks