Hạng B2
4/1/08
140
71
28
Muốn một lần được sở hữu German Car !

Trong một lần đi thử chiếc E250 đời 2010, tuy chỉ đi trên một quãng đường chưa đầy 5km, nhưng thực sự tôi rất ấn tượng với cảm giác lái xe rất bám đường, qua ổ gà hoặc gờ giảm tốc chỉ nghe "sựt sựt" nhẹ mà xe không hề nhảy lên như bình thường. Dàn loa trong xe thì phải nói nghe rất hay, tôi cũng đã từng nghe nhiều dàn hi-end nhưng trong xe như thế là quá chuẩn rồi. Thế là sau đó nảy sinh ý định muốn "đào tẩu" từ xe Hàn qua xe Đức.[pagebreak][/pagebreak]

Lúc đầu chưa lên xe, tôi có hỏi ông bạn, xe này mấy chấm? Ông bạn nói 1.8, tôi hỏi liệu có yếu quá không? Vì thực tế tôi cũng đang chạy xe Hàn 2.0 nên nghĩ bụng 1.8 có lẽ sẽ yếu hơn nhiều. Ông bản bảo, cứ chạy thử đi, không quá thất vọng đâu. Lên xe, vì xe lạ nên khoảng 500m đầu lái rất cẩn thận trong phố, nên cũng không có cảm giác khác lạ gì nhiều, khi ra đến Võ Văn Kiệt, đạp thử ga thốc lên, chiếc xe nhẹ nhàng trườn lên với một gia tốc cảm giác có khi còn hơn 2.0 của mình.

Đó là trải nghiệm đầu tiên ngắn ngủi với xe Đức nhưng để lại rất nhiều ấn tượng tốt, tự nhủ một ngày nào đó, phấn đấu để có thể được sở hữu một chiếc xe Đức.

Và trong thời gian chưa đủ thóc lúa, tôi cũng chịu khó lên các diễn đàn để xem bình luận tư vấn các loại xe, từ E250, E300 .... đến C230, C250, C300, rồi lại ngó nghiêng sang Bim series 3, 320, 325, 520, 525...
Cảm nhận ban đầu: Các dòng Mec đa số lắp ráp tại Việt nam, có nhiều phản hồi về các lỗi lặt vặt và thông thường cũng được các hãng xe khắc phục trong thời gian bảo hành, nhưng cũng có nhiều chiếc gặp lỗi khó mà chủ xe buộc phải sống chung với lỗi.

Các xe của BMW toàn nhập nguyên chiếc, không biết sản xuất ở nước nào, nhưng có vẻ xe nhập cũng thể hiện được chất lượng của mình, xe cũ giữ giá hơn Mec và ít thấy kêu dính lỗi này nọ trên forum hơn.

Hơi dài dòng một chút như trên, tóm lại tôi đang phân vân một chiếc xe cũ đã đi tầm 5 đến 7 năm, tầm giá khoảng từ 500-700 không có lỗi gì nặng, xác định mua về đâu tư thêm 100 nữa thay hết nhưng bộ phận đã đến kỳ cần phải thay, Xin hỏi các bác nên Chọn em nào : E? C? Series 3? Series 5?

Có nên đổi từ xe Hàn sang xe Đức? Hiện tại xe tôi đang dùng (Sonata) cũng khá hài lòng, xe lành cứ đổ xăng là chạy.

Xin cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/7/15
34
19
8
48
Đời người sống được bao lâu? Bác cứ chuyển qua xe Đức đi rồi sẽ biết cảm giác sướng như thế nào.Nói thiệt đã chơi xe mà không chơi qua xe Đức thì thiệt là 1 tổn thất,nhiều người nói mua xe Đức tốn kém nhiều thứ.Thử hỏi cuộc chơi nào chẵng tốn tốn kém????? vấn đề là mình có dám làm những gì mình thích hay không.Em đã chơi qua xe Đức do vài lý do cá nhân đã cho em nó ra đi thực tế sau này em có mua xe lại trong đầu em chỉ ưu tiên chọn Germany, vì trái tim đã trót yêu em nó rồi.

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Muốn đổi xe Đức ..Ra ứng cử xin làm quan..chả mấy chốc mà có..còn dư xiền bảo dưỡng trọn đời nữa..Ở Vn không có gì là không thể nhé

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
bác nói sao chứ độ liền lạc cách âm thì em nói đúng chứ sướng thì con xe nao nhiều tiền cũng sướng

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Bác có thể mua BM E46 giá 370-400tr nếu biết mua sẽ có xe ngon. Options tốt nhưng tuổi đời hơi lâu.
Cao chút có E60 2008. Đụng vô phải tầm 800tr.

• Like
Reactions: vthanh6
Tập Lái
17/10/12
43
44
18
44
Ước mơ của em vẫn là một con xe SUV Đức (đặc biệt ưng Bim) mà chưa đủ thóc lúa để tậu. Hiện em vẫn chạy con cùi CX-5, hơi yếu mỗi lúc cần mạnh. Ngồi lên xe nào lái thử vài vòng thấy mạnh hơn, em chỉ muốn đổi luôn và ngay con cùi của em. :(