Hạng B2
1/5/09
215
28
28
45
Công nhận fortune cách âm gầm khá ổn, chỉ chán cái tội là máy rất ỳ thôi.

Hạng B2
1/5/09
215
28
28
45
Không bùm bùm thì là S550 chứ ko phải là ếch.
Em chạy thử Lexus 470 khi đi qua gờ giảm tốc vẫn có tiếng phập phập, nhưng dễ chịu lắm Bác Thanh ui! :3dcuoi::3dcuoi:

Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
cụ cần cứ pm cho em kính mong được phục vụ cụ ạ
Phụ tùng ford giờ ở ngoài cũng nhiều các bác ạ! đa dạng các mặt hàng và giá cả lại cạnh tranh nữa! nếu các bác đang cần tìm một nguồn hàng uy tín và đảm bảo thì em xin hứa phụ tùng ô tô nhật khánh là 1 địa chỉ rất đáng quan tâm. bên em ngoài chuyên PHỤ TÙNG FORD ngoài phụ tùng mới chính hãng bên em còn nhập rất nhiều sản phẩm tháo xe chất lượng đảm bảo giá cả cạnh tranh. kính mong được các cụ trên os ủng hộ ạ 0977488671
Ko chê gì bên bác, thật sự rất nhiệt tình NHƯNG có lần e đặt mua cái dây curoa es 2.3 2005 mà bên bác giao cho e 2 lần đều ko xài dc. Giờ vất trong cốp mà ko biết nó xài cho xe nào luôn. Góp ý nhỏ, mong năm mới cửa hàng mua may bán đắt nhé

Hạng C
13/9/08
514
4.853
93
Ko chê gì bên bác, thật sự rất nhiệt tình NHƯNG có lần e đặt mua cái dây curoa es 2.3 2005 mà bên bác giao cho e 2 lần đều ko xài dc. Giờ vất trong cốp mà ko biết nó xài cho xe nào luôn. Góp ý nhỏ, mong năm mới cửa hàng mua may bán đắt nhé
tên cửa hàng đi bác

Hạng D
19/10/09
4.733
14.284
113
Tel : 0949999684 .
Lúc trước Em bơm 2,5 kg,bây giờ em bơm 2,3 kg,thấy có giảm ồn đi một chút thôi, còn so sánh với fortune 2013 thì độ ồn là 6 -10,so sánh với crv 2.0 mới thì độ ồn là 7-10.hihi Em đã test rất kỹ.
Chi tiết gầm nhiều món cũng tạo tiếng kêu riêng của nó và cả cây nhún nữa anh

• Like
Reactions: Đạt
Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Lúc trước Em bơm 2,5 kg,bây giờ em bơm 2,3 kg,thấy có giảm ồn đi một chút thôi, còn so sánh với fortune 2013 thì độ ồn là 6 -10,so sánh với crv 2.0 mới thì độ ồn là 7-10.hihi Em đã test rất kỹ.
Người ta ghi ngay cửa 2kg1 bác quất 2kg3 hử hử. Thử 2kg là 9-10

• Like
Reactions: Đạt
Hạng B2
1/5/09
215
28
28
45
Người ta ghi ngay cửa 2kg1 bác quất 2kg3 hử hử. Thử 2kg là 9-10
Em không xem ở cánh cửa Bác à ,E hỏi thợ trong hãng Ford phổ quang họ nói bơm 2,3kg hoặc 2,5.
Em ngoài lề tí:
Em thay dầu thắng, nước làm mát, dầu trợ lực lái, tất cả đều được đổ trên mức full 1 cm, riêng nhớt động cơ E chưa KT.
Hôm trước vô số R bị rung nhiều, Em đi KT xe ở for Bến Thành, họ nói bình thường và nói đó là bệnh chung của escap .
Sau đó E qua for phổ quang,họ nói vệ sinh cổ hút, bướm ga...Nhưng "Nguyễn y vân"...Rất may là Em thường xuyên vào ô tô full và OS, kiến thức E học hỏi của các Bác trên đây rất nhiều. Sau đó Em đi đến quyết định thay cscm.
Bây giờ lại đến vụ sửa thắng , thực sự là E mất niềm tin vào hãng quá. Sửa xe thì quan trọng nhất là khâu chẩn đoán các Bác ạ!
Thôi E đành ra ngoài thử kiểm tra vậy.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Em không xem ở cánh cửa Bác à ,E hỏi thợ trong hãng Ford phổ quang họ nói bơm 2,3kg hoặc 2,5.
Em ngoài lề tí:
Em thay dầu thắng, nước làm mát, dầu trợ lực lái, tất cả đều được đổ trên mức full 1 cm, riêng nhớt động cơ E chưa KT.
Hôm trước vô số R bị rung nhiều, Em đi KT xe ở for Bến Thành, họ nói bình thường và nói đó là bệnh chung của escap .
Sau đó E qua for phổ quang,họ nói vệ sinh cổ hút, bướm ga...Nhưng "Nguyễn y vân"...Rất may là Em thường xuyên vào ô tô full và OS, kiến thức E học hỏi của các Bác trên đây rất nhiều. Sau đó Em đi đến quyết định thay cscm.
Bây giờ lại đến vụ sửa thắng , thực sự là E mất niềm tin vào hãng quá. Sửa xe thì quan trọng nhất là khâu chẩn đoán các Bác ạ!
Thôi E đành ra ngoài thử kiểm tra vậy.
Em bổ sung kinh nghiệm cá nhân sau 1 năm về đội ford.
Hãng để check mã phụ tùng và thay 1 số thứ mà hạn sử dụng lâu như curoa, bugi và cái gì liên quan tới máy.
Bơm 2kg5 là thợ phán bậy zồi.
Vệ sinh các kiểu nên định kỳ theo km hoặc thời gian. Có cái bình xăng và lọc xăng của bơm trong bình hãng ko chỉ định vệ sinh, nhưng đa phần xe nằm đường là vì nó
CSCM ko rung mà nứt bể cũng phải thay thôi.
Thay vô giảm rung rõ nhưng ko hết được. Sống chung với lũ dừng đèn đỏ chịu khó tập thói quen về N (đừng nói sợ hư hộp số nha hi hi)

P/S: Trước giờ em chỉ mới tự mua lốc lạnh và nhờ gara ngoài thay, còn lại vẫn làm trong hãng mà ko tốn nhiều tiền

• Like
Reactions: larsson and Đạt
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Em bổ sung kinh nghiệm cá nhân sau 1 năm về đội ford.
Hãng để check mã phụ tùng và thay 1 số thứ mà hạn sử dụng lâu như curoa, bugi và cái gì liên quan tới máy.
Bơm 2kg5 là thợ phán bậy zồi.
Vệ sinh các kiểu nên định kỳ theo km hoặc thời gian. Có cái bình xăng và lọc xăng của bơm trong bình hãng ko chỉ định vệ sinh, nhưng đa phần xe nằm đường là vì nó
CSCM ko rung mà nứt bể cũng phải thay thôi.
Thay vô giảm rung rõ nhưng ko hết được. Sống chung với lũ dừng đèn đỏ chịu khó tập thói quen về N (đừng nói sợ hư hộp số nha hi hi)

P/S: Trước giờ em chỉ mới tự mua lốc lạnh và nhờ gara ngoài thay, còn lại vẫn làm trong hãng mà ko tốn nhiều tiền
Có chắc ấy ko tốn nhiều tiền ko, hay sau khi tốn nhiều tiền giờ hãng mới ko lụm được tiền ấy nữa