Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: Muốn mua Diahatsu VAN

Bác có thay nhớt hộp số đúng định kỳ không đấy?Chỉnh côn hoặc dây côn lại cho đúng thì vô số cũng nhẹ nhàng bác ợ.Rửa gầm bằng máy bơm nước áp lực thường xuyên,xịt dầu gầm trước mỗi mùa mưa,đi mưa về nhớ xịt rửa xe bằng nước máy rồi lau chùi khô ráo nhất là những vị trí hay bị đọng nước (khe,kẽ,gờ,mép dưới thấp,lỗ thoát nước dưới cạnh cửa xe...)thì dàn gầm và dàn đồng-sơn sẽ bền chắc mãi mãi (?)Xe Daihatsu Cityvan thỉnh thoảng cũng thấy rao bán với giá như bác Anhvinhcuu cần tìm.Bác cứ kiên trì tìm kiếm trên báo MUA & BAN hoặc trên các mạng rao vặt thể nào cũng có ngày gặp.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

hixhix xe nhà E tài xế chạy, chở ông cụ lên sáng đi, chiều về, ban ngày đi chở hàng... cũng chẳng chăm sóc j nên E nó xuông nhanh :( vụ thay nhớt số thì đúng theo lịch nhưng dao này có thể do côn có V/Đ. Thanks bác nhé, E phải cho E nó đi check lại thôi.:)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Check xe xong kết quả thế nào bác nhớ thông tin cho AE học hỏi và rút tiả kinh nghiệm với nhé!Thanks bác!:)

Trích đoạn: tonngocnghia

Nhà E có con DAI Citi chay từ 2002 đến giờ, không phải sữa chữa j lớn cả, chạy được 65K rồi. Nói chung chi phí nuôi E nó rẻ nhưng không biết sao 1 năm trở lại đây E nó vào số cứng, không ngọt nữa, lại ồn vô kể :D vỏ xe bắt đầu mục lốm đốm... bác mua xe cu xem kỹ dàn đồng, số nhé, chúc bác mau chọn được vợ 2 :D

Bác kiểm tra lại dây côn như bác Hcivic tư vấn xem, xe bác chạy 65k rồi, chắc phải thay thôi, giá dây mới có VND 360k (made in Japan). Hoặc bác phải ktra lại bàn ép, đĩa côn xem sao, tốt nhât mang vô gara họ check cho.
Chúc vợ 2 bác mau lành bệnh!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác Anhvinhcuu đã mua được xe chưa nhỉ?Linh trên vẫn còn sống đấy nha bác nhưng đa phần toàn là xe trên 100tr không thôi.Ngân sách 50 tr của bác e rằng khó kiếm đấy,bác chỉ có thể cưới 1 em Asia Towner đi tạm mà thôi.Nếu bác ở HN thì dễ hơn,ở Sg thì họ hét giá cao hơn 50tr nếu xe còn khá lành,dưới 50 tr thì hơi xộc xệch bác à.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Xe bác thuộc loại đời mới rồi,hiếm lắm đó,giá cao nữa.Bao giờ bác muốn ly di em nó nhớ ưu tiên cho tui trước nha!:D
Tại trang này thấy có rao 1 em đời 85,chắc cũng rẻ thôi,còn đời mới nhất trong đám cũng chỉ là 2004 thôi,không thấy xe đời 2005.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/9/06
18
0
0
google
RE: Bộ che mưa Terios!

Em muốn mua bộ vè he mưa cho em Terios, nhưng ko biết mua ở đấu? bác nào biết chỉ cho em với, em ở sài gọn
Đa tạ các bạc

Tập Lái
4/9/06
18
0
0
google
RE: Bộ che mưa Terios!

xin lỗi các bác, em có nhiều lỗi đánh máy quá, mong các bác bỏ qua