Hạng B2
12/10/05
199
10
18
Dear các bác,
Em dự tính bán chú Premacy đời cuối 2005, màu đen. Giá 23.300USD. (bán cũng tiếc lắm nhưng vì em đang cần tiền). Xe rất tốt, mới. Chạy ổn định, tiết kiệm xăng. Em chạy và chăm sóc khá kỹ (3 tháng thay nhớt 1lần, vì em ít đi nên ko căn theo km). Hiện mới đi được hơn 14.000Km. (chủ yếu chở vợ cả đi Metro Market). Tất cả máy móc, nội thất còn "zin". Bình điện khô zin (Japan) chưa thay. Đã dán 3M tất cả các cửa, riêng kính lái dán V-KOOL. Bác nào có nhu cầu thật sự thì PM cho em nhe. Em ko thích bán cho lái. Em ở SGN.
Cảm ơn các bác quan tâm.

Hạng B2
12/2/09
336
3
0
52
Loc xăng premacy nằm bên dưới lớp sàn hàng ghế 2, bác lại thợ quen, mở hàng ghế 2, mở tiếp lớp lót sàn, sẽ thấy nắp đậy . có khoảng 6 con ốc , việc này phải để thợ chuyên nghiệp làm.Họ sẽ thay lọc xăng pre hàng zin khoảng 600-700k, còn bơm xăng thì phài test có đủ áp lực là 6K ?nếu kg đủ phải thay luôn bơm( ít nhất 200 usd)

Hạng B2
14/9/04
394
3
18
haonguyen nói:
Loc xăng premacy nằm bên dưới lớp sàn hàng ghế 2, bác lại thợ quen, mở hàng ghế 2, mở tiếp lớp lót sàn, sẽ thấy nắp đậy . có khoảng 6 con ốc , việc này phải để thợ chuyên nghiệp làm.Họ sẽ thay lọc xăng pre hàng zin khoảng 600-700k, còn bơm xăng thì phài test có đủ áp lực là 6K ?nếu kg đủ phải thay luôn bơm( ít nhất 200 usd)

cám ơn bác, vậy mà thằng thợ gara chỗ em nó tìm cả ngày không ra, bó tay khỏi thay luôn lọc xăng. Premacy chay tốt, nhưng nó cũng như xe 5 chỗ thôi, gầm thấp nên cẩn thận khi leo vỉa hè, em chạy 5 năm không hư hỏng gì, chỉ thay vỏ, bảo dưỡng , năm ngoái em bán 18,5 ( đời 2003)

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
@auto room: ủa cái vụ xệ đích của Pre được bàn nhiều rồi mà bác. Có nhiều cách giải quyết lắm, nào là độn thêm vòng đai gì đó ở phuộc sau, hay thay phuộc. Em thì do có ông cậu từ Mỹ về, ông này mở gara bên đó nên cũng rành về xe cộ lắm. Ông cậu em tháo 2 cái phuộc sau chiếc Pre ra rồi dùng xe gắn máy chở 2 cái phuộc ra đường Lê Hồng Phong. Ở đó thợ nó thay đổi vị trí mối hàn của phuộc. Có nghĩa là nén cái phuộc lại 1 tí (chính xác là tháo ra và hàn lại ở 1 vị trí cao hơn 2cm). Sau khi gắn phuộc lại xe thì nó tăng khoảng sáng gầm xe thêm 3cm. Do lò xo bị nén chặt hơn tạo nên lực đàn hồi mạnh hơn nên khi ngồi đủ 7 người, xe không còn bị xệ đích. Tất nhiên cái này có cái không hay cho lắm là do phuộc bị nén cứng hơn nên khi chạy 1 mình xe tưng hơn. Em khắc phục bằng cách hạ áp suất lốp sau xuống 1 tí chạy cho nó êm hơn. Em làm kiểu này nên chỉ tốn chi phí 100k cho việc nén phuộc nhún thôi.

Hạng B2
4/5/09
116
34
28
40
hungo nói:
Dear các bác,
Em dự tính bán chú Premacy đời cuối 2005, màu đen. Giá 23.300USD. (bán cũng tiếc lắm nhưng vì em đang cần tiền). Xe rất tốt, mới. Chạy ổn định, tiết kiệm xăng. Em chạy và chăm sóc khá kỹ (3 tháng thay nhớt 1lần, vì em ít đi nên ko căn theo km). Hiện mới đi được hơn 14.000Km. (chủ yếu chở vợ cả đi Metro Market). Tất cả máy móc, nội thất còn "zin". Bình điện khô zin (Japan) chưa thay. Đã dán 3M tất cả các cửa, riêng kính lái dán V-KOOL. Bác nào có nhu cầu thật sự thì PM cho em nhe. Em ko thích bán cho lái. Em ở SGN.
Cảm ơn các bác quan tâm.
Em không hiểu bác đang bán xe gì
làm gì có giá cao ngất cho pre 2005 ,...Giá đó theo em chạy Mazda 6 cho nó lành

Tập Lái
1/12/07
10
0
0
Bác hoangkha mà kiểm tra thế chắc chả mua nổi xe đâu, mọi thứ chỉ tương đối thôi bác à

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Em cũng nghĩ bác Hungo để xe lại chạy tốt hơn, bác bán giá đó, tính tỷ giá nữa là như giá hồi đó bác mua mới rồi còn gì ! Bác kêu 19 hay 20k thì anh em có nhu cầu thật sự còn quan tâm bác ạh!

Hạng B2
23/2/05
257
16
18
Báo cáo các Bác là sau khi tham khảo ý kiến của các Bác trên OS và lân la tìm kiếm khắp nơi, em mới cưới được em Pre đời 2005 màu cafe sữa, em thấy trong giấy ghi là đăng ký lần đầu 12/2005. Xe chạy được 35k em nghĩ là không quay đồng hồ vì Chủ cũ rất kỹ tòan đem vào VMC Công Hòa bảo trì,mỗi lần bảo trì thì trong sổ VMC có ghi số km, em đối chiếu và so sánh thấy hợp lý với số km hiện tại.
Cảm giác đi Pre số tự động thích thật, trước giờ toàn đi số sàn.