Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Đường kẻ hướng ngu nên khổ tài xế, phải kẻ vừa đi thẳng vừa rẽ trái được thì có phải êm chuyện rồi ko, chắc muốn kiếm chác từ tài xế tỉnh lạ.

Hạng B1
10/10/20
83
83
18
QL 13 Bình Dương hướng về SG cũng vậy. Biển báo cho lane rẽ trái ở ngã 3,4 rất nhiều. Đang chạy lane ngoài cùng gặp biển báo là lo tấp vào giữa, nhưng khổ nỗi làn giữa thì xe nối đuôi liên tục không tấp vào được, tài nào dễ tính thì nhường cho vô. Khi đó không tấp vào được thì bị chửi, mà cố tấp vào thì có khi bị chửi là không biết trước sau - không biết xếp hàng. Thực ra bản thân không muốn vậy, đôi lúc muốn nhập kiểu này gặp nhiều bác nhường chỉ muốn nhảy xuống xe lại cảm ơn thôi
Em cũng hay đi đoạn này, cả chiều đi chiều về, đi nhiều mà lâu lâu lú cũng chạy vô lane quẹo trái phải xi nhan xin vô. Phải chi đặt cái biển báo chuẩn bị tới chỗ lane quẹo trái hay có cách nào đó báo chỗ ngã tư có lane cho quẹo trái từ xa trước thì đỡ.

Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
E rón rén đi lane trong thôi....
Vậy mà 2b có lane quẹo trái bên trong mà cứ nhao ra tranh quẹo trái với 4b bên lane ngoài, tự gây nguy hiểm cho chính mình, (mà so với quẹo trái lane trong có hơn dc gì đâu).
Cảnh thường gặp trên đg Phạm V Đồng...

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Vậy mà 2b có lane quẹo trái bên trong mà cứ nhao ra tranh quẹo trái với 4b bên lane ngoài, tự gây nguy hiểm cho chính mình, (mà so với quẹo trái lane trong có hơn dc gì đâu).
Cảnh thường gặp trên đg Phạm V Đồng...
PVD, giờ cao điểm xe máy dc đi thêm 1 lane bên trái dải phân cách của hướng một chiều, như vậy thì tới bảng báo 411 xe máy dc ra và chuyển sang lane ngoài cùng để rẽ trái là xe máy vẫn đúng luật.

chỗ Phạm V Đồng -rẽ phải Phan V Trị hướng từ cầu Bình Triệu vào thì cái này lại cần chú ý là phải chui hẳn vào lane mắt võng để rẽ phải hoặc lỡ vào ko kịp thì ôm 1 vòng vòng xoay rồi hướng về P V Trị. 1 số xe vào trong làn hỗn hợp với mũi tên đi thẳng và rẽ về Phan V Trị là vi phạm

• Like
Reactions: nttanmam and hmq
Hạng F
29/10/16
11.579
22.183
113
Pháp
Tăng tiền phạt vừa có bánh mì vừa "nâng cao ý thức vì mất tiền" của người xữ dụng thì xong thôi

Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
PVD, giờ cao điểm xe máy dc đi thêm 1 lane bên trái dải phân cách của hướng một chiều, như vậy thì tới bảng báo 411 xe máy dc ra và chuyển sang lane ngoài cùng để rẽ trái là xe máy vẫn đúng luật.

chỗ Phạm V Đồng -rẽ phải Phan V Trị hướng từ cầu Bình Triệu vào thì cái này lại cần chú ý là phải chui hẳn vào lane mắt võng để rẽ phải hoặc lỡ vào ko kịp thì ôm 1 vòng vòng xoay rồi hướng về P V Trị. 1 số xe vào trong làn hỗn hợp với mũi tên đi thẳng và rẽ về Phan V Trị là vi phạm
Nếu mình 2b, đi lane trong quẹo trái cho an toàn tính mạng mình. Ý là vậy

• Love
Reactions: xlive
Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Đúng ra phải lắp các biển báo từ xa trên các giá long môn để tài xế ko quen đường biết mà xử lý từ từ.
Nhưng ko, làm vậy thì các anh ấy đâu có cơ hội để phạt tài xế đậu sai làn (lỗi này đúng ra chỉ là lỗi ko chấp hành biển báo thôi, vì làn đó dành riêng cho xe rẽ trái, chứ ko phải là lỗi sai làn)