Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
RE: Musso: Em vừa lắp Hàng ghế thứ 3

Bác làm vậy nhìn rất ổn, lúc trước em cho làm gấp sang hai bên và quay hướng ghế, nó kêu lọc xọc lắm. MU là xe 5+2 mà.

Là thương hiệu của Hàng xẻng đó bác. Nghĩa là "Song Long". Box cũng đang vắng khách, véo cằm bác xì pam thoải mái :D.
Cho mình hỏi "ngu" tý xe hiệu này là của nước nào sx vậy? mình thấy hoài mà chả biết.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/11/07
126
0
16
40

Khác nhà em 1 tí, nhà em làm liền luôn, được cái mỗi khi em đi mình em chiếm chỗ cuối nên em nằm ngủ luôn ở đấy thích lắm, về vụ điều hòa thì ko hiểu tại sao xe nhà em rất mát, chỉ là con Musso CT2300 Diesel nhưng chiến phết, cả nhà em vã ầm ầm từ thời đầu tiên chắc 5-6 năm trước bây giờ vẫn chạy tốt, chỉ có đổ đầu vào mà chạy thôi (tất nhiên là vẫn phải bảo dưỡng định kì)

Hạng B2
9/5/07
221
1
0

làm thêm chỗ như vậy có bị xxx "vịn" hong hả mấy bro , sao hong có seatbelt gì hết vậy

Hạng B2
28/3/08
122
0
0

tiện lợi nhưng sợ XXX cắn quá

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Các bác tư vấn giùm một ý như thế này: Musso bình thường thì chạy rất ổn,tiếng ồn mặt đường ăn đứt mấy em sedan như civit,corolla...,nhưng dàn nhún hơi cứng.Vậy có thể thay mấy phuộc nhún loại khác to hơn và êm hơn được ko ah?Các bác thử ngâm cứu phát nhể?

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Trích đoạn: CHEVY2007
Các bác tư vấn giùm một ý như thế này: Musso bình thường thì chạy rất ổn,tiếng ồn mặt đường ăn đứt mấy em sedan như civit,corolla...,nhưng dàn nhún hơi cứng.Vậy có thể thay mấy phuộc nhún loại khác to hơn và êm hơn được ko ah?Các bác thử ngâm cứu phát nhể?
Musso xóc trước hết là do bộ lốp LT, nếu bác thay sang lốp P thì êm lắm, không xóc như trước.

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Dạ em đã thay lốp goodyear hết rồi,nhưng vẫn thấy xóc hơn em CAP nhà em nhiều!

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Trích đoạn: CHEVY2007
Dạ em đã thay lốp goodyear hết rồi,nhưng vẫn thấy xóc hơn em CAP nhà em nhiều!
Iem nghĩ là khung vỏ của CAP và MUSSO khác nhau, CAP là CUV, không có sắt xi, còn MUSSO là SUV, có sắt xi như xe bán tải, nên về độ êm ái thì CAP hơn hẳn MUSSO là tất nhiên.

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

@BÁC nthung: Em vẫn biết vậy.Nhưng vấn đè em muốn tham khảo là có thể cải thiện như PA của em bên trên được Ko?