Hạng B2
9/2/06
128
0
16
Re: RE: Musso LIbero

Đúng rồi, chiếc em mua là chiếc cuối cùng ở đó mà. Giờ may ra các đại lý ở HN là còn hàng đó bác.

Hạng D
11/4/08
1.280
29
48
Ho Chi Minh city

Các bác hội Musso cho em hỏi tí, so với Jolie thì Musso có hơn điểm nào không ạ, còn vụ xăng thì sao có hao hơn không. Em thấy xe này giá ok mà lại chất, nhưng cũng quan tâm...

Các bác cho em vài ý kiến nhé, khách quan nha các bác hehehe...

Xe đời 2005 thì giá cỡ bao nhiêu ạ???

Hạng B2
5/12/06
424
0
16

bây giờ xăng rẻ rồi bác ơi, chơi đi bác ơi :)

Hạng C
10/11/05
803
5
18

kingkong1982 nói:
Các bác hội Musso cho em hỏi tí, so với Jolie thì Musso có hơn điểm nào không ạ, còn vụ xăng thì sao có hao hơn không. Em thấy xe này giá ok mà lại chất, nhưng cũng quan tâm...
Bác tham khảo Musso Libero vs Jolie nhé:
Động cơ MER 2.3 vs MIT 2.0 (nên xăng thì 2.3 ăn hơn 2.0)
2 cầu chủ động vs 1 cầu sau
Treo lò xo vs treo nhíp
Ghế da vs Nỉ
5 chỗ +2 vs 7 chỗ
1 giàn lạnh vs 2 giàn
Số AT vs MT
...................
Giá đời 2005 chắc 250tr

Tập Lái
6/8/07
24
7
3
48
Tungtd678 nói:
sao các bác không thử Chỗ này

Tôi có xem em MU 2005, nhìn bên ngoài cũng khá. Chủ xe người nước ngoài, chắc là bán lại cho gara đăng báo, biển số 52-NN-xxx, hợp đồng Mekong xuất tháng 10/2004, chạy được khoảng 40k, chắc giá 15k.

Tôi không rõ có đúng là đời 2005 không và giá như vậy có chát không, các bác cho ý kiến nhé. Ngoài ra tôi cũng lăn tăn vụ biển số NN này, không biết là sang tên thế nào, có khó khăn gì không, trước bạ em này khoảng bao nhiêu. Bác nào biết giúp nhé.

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

nthung nói:
kingkong1982 nói:
Bác tham khảo Musso Libero vs Jolie nhé:
Động cơ MER 2.3 vs MIT 2.0 (nên xăng thì 2.3 ăn hơn 2.0)
2 cầu chủ động vs 1 cầu sau
Treo lò xo vs treo nhíp
Ghế da vs Nỉ
5 chỗ +2 vs 7 chỗ
1 giàn lạnh vs 2 giàn
Số AT vs MT
...................
Giá đời 2005 chắc 250tr
Em Libero ăn nhậu tính ra cũng same same với mấy ả cùng trang lứa:Mit Grandis,Cap LTZ...tức là cỡ 2.4L dạng MPV,SUV,CUV với nhau.Mà em nó lại nặng hơn mấy em kia nhiều+AT 4 cấp-vậy cũng ổn.Được cái máy Mer E23 zin dành cho các xe E230 (hạng E) của Mer.Giá như AT 5 cấp thì quá ổn!

Hạng C
10/11/05
803
5
18
lehung nói:
Thấy Bác lội mà cửa đóng kín mít, bác không tắt máy lạnh à? xe này có một điểm yếu là cánh quạt gió máy lạnh yếu, dể gãy. E lội một lần trời mưa không tắt máy lạnh, cánh quạt bị gãy rụi, may còn trong thời hạn bảo hành MK thay mới nguyên cụm luôn cả motor free nhưng cho E một hóa đơn ghi gía trị hơn 5 triệu.[&:]
Em cũng vừa bị gãy quạt gió nhỏ điều hòa, nhưng chả phải lội nước gì đâu, em thấy nhiều Musso máy xăng bị lắm. Em thay bằng quạt khác vào, hết có hơn 800K thôi.

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
nthung nói:
lehung nói:
Thấy Bác lội mà cửa đóng kín mít, bác không tắt máy lạnh à? xe này có một điểm yếu là cánh quạt gió máy lạnh yếu, dể gãy. E lội một lần trời mưa không tắt máy lạnh, cánh quạt bị gãy rụi, may còn trong thời hạn bảo hành MK thay mới nguyên cụm luôn cả motor free nhưng cho E một hóa đơn ghi gía trị hơn 5 triệu.[&:]
Em cũng vừa bị gãy quạt gió nhỏ điều hòa, nhưng chả phải lội nước gì đâu, em thấy nhiều Musso máy xăng bị lắm. Em thay bằng quạt khác vào, hết có hơn 800K thôi.
Còn e thì đã tháo quách cái quạt nhỏ ra rùi>Nó chạy tốc độ cao bên ngoài nghe ồn lắm.Được hơn năm rồi.Thấy cũng ổn.

Hạng C
10/11/05
803
5
18
CHEVY2007 nói:
Còn e thì đã tháo quách cái quạt nhỏ ra rùi>Nó chạy tốc độ cao bên ngoài nghe ồn lắm.Được hơn năm rồi.Thấy cũng ổn.
Đấy là quạt nhỏ cho giàn nóng điều hoà, tất nhiên còn cả quạt to nữa, nhưng em cứ sợ là trao đổi nhiệt ở giàn nóng kém đi dẫn đến điều hoà bị yếu, bác cảm thấy tình trạng điều hoà ntn sau khi tháo bỏ quạt nhỏ?