Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Tình hình là bảo hiểm em sắp hết hạn rồi, nên em muốn nhờ các bác tư vấn nên mua bảo hiểm thân vỏ của cty nào ạ?
Em ở Saigon, có thiệt hại thì hay vào Toyota Bến Thành ở Võ Văn Kiệt hay Toyota Hùng Vương quận 6.
Theo các bác em nên để hết hạn bảo hiểm mới mua tiếp hay mua trong thời gian sắp hết hạn luôn? Và nên mua của cty VN hay nước ngoài ạ?

Hạng B2
25/8/20
126
148
43
Nên mua của PTI (bưu điện bến thành) đó bác. Các đại lý Toyota có liên kết với PTI. Bh cty này làm ăn rõ ràng, Giá hợp lý.
Tránh xa bh bảo việt ra bác nhé! Thằng bảo việt này lừa đảo bằng câu chữ trong hợp đồng rất tinh vi. Tôi mua bh của nó 2 năm liên tục đến khi xe cần làm bh nó tìm cách chối bỏ trách nhiệm ko chịu đền bù. Qua các năm tiếp theo mua bh của PTI.

.

• Like
Reactions: ForOurFuture
Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
Mua bảo hiểm của hãng nào có liên kết với đại lý mà bạn hay bảo dưỡng xe, tiện nhất, cứ hỏi phụ trách dịch vụ, chắc sẽ có hai đến ba công ty bảo hiểm cho bạn chọn.
Cá nhân mình thấy PTI làm ăn đàng hoàng, gọi giám định thì nhanh lẹ, giám định xong có tin nhắn của công ty để đánh giá về giám định viên và các nội dung góp ý khác.

• Like
Reactions: ForOurFuture
Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Gọi bác dịch vụ của hãng, bác ấy sẽ nắm cty nào liên kết với hãng, làm bh trong hãng sau này sẽ dễ hơn.