Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Theo clip thì mình nghi cái cửa gió ngăn cách dàn sưởi và hệ thống ống gió nó không được trơn. Kiểm tra cái khớp của cửa này. Xe mình hôm trước cái khớp này nó khô mỡ không quay được núm sưởi/lạnh luôn.

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Bác tháo quạt cho chạy bên ngoài các tốc độ xem có kêu không? Cô lập từng thứ giải quyết.

• Like
Reactions: Osin and tan.hd
Hạng F
29/10/16
11.579
22.177
113
Pháp
Bác tháo quạt cho chạy bên ngoài các tốc độ xem có kêu không? Cô lập từng thứ giải quyết.
Ý là tôi muốn thử ngoài xem nó kêu hay kh kêu .... chứ ráp vào làm sao biết

Hạng D
20/9/16
1.776
2.282
113
chỉ là 1 tiếng "bíp" nhỏ nhỏ thôi mà kệ nó đi bác ơi, để dành sức lo làm chuyện lớn

Hạng B2
10/7/19
276
859
93
46
Trước xe Vios của mình cũng bị bệnh khi bật điều hòa kêu pấc pấc rất khó chịu, gara, thợ tìm hoài không ra. Có một hôm định tâm mình lật capo lên ngắm nghía và phát hiện ra hệ thống ống cao áp và thấp áp (ống tuy ô và ống nhôm) của điều hòa bị chạm nhau và chạm vào khung của dán nóng > cứ mỗi lần lốc hít là vô tình đoạn ống nhôm rung lên và chạm vào đoạn tuy ô > và kêu pấc pấc. Tách riêng các ống ấy ra > hết tiếng pấc pấc luôn

• Like
Reactions: tan.hd
Hạng F
29/10/16
11.579
22.177
113
Pháp
Trước xe Vios của mình cũng bị bệnh khi bật điều hòa kêu pấc pấc rất khó chịu, gara, thợ tìm hoài không ra. Có một hôm định tâm mình lật capo lên ngắm nghía và phát hiện ra hệ thống ống cao áp và thấp áp (ống tuy ô và ống nhôm) của điều hòa bị chạm nhau và chạm vào khung của dán nóng > cứ mỗi lần lốc hít là vô tình đoạn ống nhôm rung lên và chạm vào đoạn tuy ô > và kêu pấc pấc. Tách riêng các ống ấy ra > hết tiếng pấc pấc luôn
Vì nó là VIOS mà :p:p:p

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
em tháo quạt chạy ngoài để kiểm tra, quạt chạy ngoài lâu quá làm cục transistor ko dc giải nhiệt nên nó hư lun cục này rồi bác. hix

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
này âm thanh e nghe từ trong xe bác ạ. nhưg để mai e ra ngắm ngía thử xem thế nào. đa tạ bác