Club/Khoe Xe Nâng cấp BMW 520i

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Em mới thực hiện dyno test cho xe sau một quá trình dài nâng cấp, dù khi chạy thử với các xe stock và xe độ khác em cũng có thể đoán được phần nào sức mạnh của máy được nâng lên như thế nào, có đúng như thiết kế và phù hợp khi gắn vào xe mình không.
Kết quả thì.... vượt cả sự kỳ vọng!
Mời các bác xem clip em test ở hai map yếu và trung bình của xe, còn map mạnh nhất với Methanol injection sẽ hẹn ở lần test sau.

Xin cám ơn anh Hiếu chủ gara Việt Mỹ - TPHCM đã trực tiếp thực hiện việc dyno cho xe cũng như phân tích và đưa ra lời khuyên quý báu trên kết quả dyno giúp em có thể biết được những điểm cần khắc phục!

Chỉnh sửa cuối:
3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
Xe của anh đẹp quá mức quy định. Nhiều Người bán xe khẳng định xe họ mua về chỉ đổ xăng chạy ko phải suy nghĩ, có thể đúng có thể ko. Nhưng người mmua chắc chắn ko dám tin, còn xe a thì chắc chắn là vậy. Nhìn xe a em nhớ câu hát "nàng là giấc mơ kiêu kỳ" kkk.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Chắc ít xe xài nhớt này, hiệu Torco, thông tin trên mạng cũng nhiều.

Có lẽ hơi dư so với nhu cầu nhưng em cầu toàn vẫn muốn tối đa việc bảo vệ máy và maximum công suất nên muốn thử để xem có "mili" khác biệt nào so với các nhớt thông dụng như mobil one, Penzoil, Castrol Edge hay không.

Trước mắt thì cảm nhận: máy êm hơn chút dù là nhớt 5W-30, độ vọt khi depart (em thử so khi drag) có cải thiện. Còn về chất lượng thì em chỉ an tâm là nó made in US và Torco là một thương hiệu mà các xe tuning cũng tin dùng.

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Chắc ít xe xài nhớt này, hiệu Torco, thông tin trên mạng cũng nhiều.

Có lẽ hơi dư so với nhu cầu nhưng em cầu toàn vẫn muốn tối đa việc bảo vệ máy và maximum công suất nên muốn thử để xem có "mili" khác biệt nào so với các nhớt thông dụng như mobil one, Penzoil, Castrol Edge hay không.

Trước mắt thì cảm nhận: máy êm hơn chút dù là nhớt 5W-30, độ vọt khi depart (em thử so khi drag) có cải thiện. Còn về chất lượng thì em chỉ an tâm là nó made in US và Torco là một thương hiệu mà các xe tuning cũng tin dùng.
F30 xài đc ko bác Moon?