Tập Lái
13/8/17
6
2
3
mình làm con wildtrak ngọc trinh bên nova, gói Bi Q5 + philips 150% 4800K + cặp bi gầm, sáng như ban ngày luôn
Bác làm có phải cắt gọt gì ko? E sợ bị vô nước?

Hạng B2
27/10/15
161
91
28
36
Bình dương
E thấy bên novatech có led bar hốc gió đó cũng hay đó bác.
Xme chịu nước được k, vs vướng cái biển số vuông.
Nếu ánh sáng tốt thì nhiêu đó đã đủ xài.
Không cần làm nhiều, đụng đến điện nhiều quá hơi bất an.

Hạng B2
25/7/17
158
156
43
E thấy bên novatech có led bar hốc gió đó cũng hay đó bác.
Xme chịu nước được k, vs vướng cái biển số vuông.
Nếu ánh sáng tốt thì nhiêu đó đã đủ xài.
Không cần làm nhiều, đụng đến điện nhiều quá hơi bất an.

Cứ băn khoăn mãi chuyện đèn đóm, cũng muốn sáng thêm cho an toàn buổi đêm đường trường, nhưng hôm trước đọc trong Owner's Manual có khuyến cáo khi động đến hệ thống điện có thể ảnh hưởng đến các hệ thống an toàn điện tử của Ranger.

Nghe các bác garage nói đi đường dây riêng, có cầu chì, rơ-le ... cũng chưa được thuyết phục lắm.

Các bác thực tế đã modified thấy thế nào cho review với!

• Like
Reactions: viettien1987
Tập Lái
13/8/17
6
2
3
Nâng cấp ford ranger wt 3.2 2017
Em tính đặt mua intercooler cho ẻm wt3.2. Có bác nào trải nghiệm chưa ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/5/17
8
11
3
36
mình làm con wildtrak ngọc trinh bên nova, gói Bi Q5 + philips 150% 4800K + cặp bi gầm, sáng như ban ngày luôn
Cám ơn bác,e cũng mới làm gói cao nhất bên nova,hết 14,5 củ,thêm 4 bi gầm 9 củ nữa,thêm vòng angel,mí L xinhan,pha led...thiệt hại ~31củ
Ánh sáng rất tốt,tự tin hơn,xe máy nhìn thấy mình cũng ko băng cắt nhiều,ánh sáng gom,dù đã hạ cos thấp nhưng đôi lúc vẫn bị xe ngược chiều đá đèn hạ pha,có lẽ còn chói đôi chút.
Tuy đèn có ánh sáng hơi ngả vàng,nhưng dạo này trời mưa lớn quá nên cũng ít tác dụng khi mưa lớn,e chưa đi sương mù nên chưa biết sao.Chắc phải gắn thêm led bar vàng khè phòng trời mưa to,sương mù.
Bác chủ và thợ rất nhiệt tình tư vấn,mời cf,nhưng rổ rá vẫn còn cao tí.
Các bác nếu làm đèn điện thì vào nova cũng ok,gắn đồ chơi phụ kiện nhẹ nhàng thì ra ADV,lazada...Vài lời chia sẻ.
Ps: bác nào làm đèn phanh trên nóc chớp chớp 3s rồi sáng luôn sau khi đạp phanh cho e xin chỗ làm và rổ rá nhé.