Hạng C
22/5/14
939
48.665
93
Ở VN thì mỳ tôm, tây thì đồ hộp, đồ chế biến sẵn. Bọn tây từ lâu cũng đã cảnh báo chuyện này. Mình ăn cả hai, hy vọng chúng nó trung hòa nhao. Haizzzz

Em ăn ko vô mấy món đồ hộp, khẩu vị ko quen.

• Like
Reactions: Alibibabibo
Hạng B2
22/4/09
482
5.432
93
Thời sinh viên Em ăn mì tới mức độ mấy đứa bạn ngồi cạnh nó nói: mồ hôi mày có mùi mì gói.
Lâu lâu được tí tiền còm đâu đó hoặc đói quá ra Ăn phở trước cổng trường thì mua loại không thịt để bớt đc 1/4 giá tiền, sau em gái con chủ quán tội quá lén cho vài miếng xuống dưới. Vẫn thầm tri ân Em.
Một thời khốn khổ cho phận người chỉ vì sự thù hận giữa những người cùng dòng máu.

Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
Em ăn ko vô mấy món đồ hộp, khẩu vị ko quen.
Đồ hộp cả tỷ loại, đâu phải nói tới là phải nghĩ đến thịt cá hộp.
Mà nói chung bọn tay toi ở chỗ thịt chế biến sẵn như các loại ham, xúc xích,..., kể cả bánh mỳ hay các món đã chế biến thành suất, muốn ăn chỉ cần cho vào lò quay vài phút.

Hạng B2
26/12/18
166
3.253
93
82
Con gái lớp 5 của em mê mì gói nhất, tuần nó đòi ăn ít nhất 3 ngày, hù dọa nó không ăn thua, rồi một ngày đẹp trời nó nói ngán rồi giờ kêu cũng không ăn. Cho nên chẳng ai ăn mai. 1 món đâu mà lo, cmt khi đang ăn mì ở circle:D

• Like
Reactions: notcold
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.242
113
www.phindeli.com
Ăn gì chả chết

Mì gói, ham, xúc xích, salami, thịt hun khói bacon, thịt nướng barbecue, thịt cá chiên, dưa chua, kim chi, cá muối, thịt cá đóng hộp, ready meals, soft drink, ... Toàn thứ giết người!

Thôi nhịn ăn đi, chết ngay khỏi cần chờ ung thư với đột quỵ :)

Hạng B2
26/12/18
166
3.253
93
82
Ăn gì chả chết

Mì gói, ham, xúc xích, salami, thịt hun khói bacon, thịt nướng barbecue, thịt cá chiên, dưa chua, kim chi, cá muối, thịt cá đóng hộp, ready meals, soft drink, ... Toàn thứ giết người!

Thôi nhịn ăn đi, chết ngay khỏi cần chờ ung thư với đột quỵ :)
Ngủ đi sếp

• Like
Reactions: tuando
Hạng C
13/7/11
857
13.172
93
Hồi sv, toàn ăn mì kg do viêm túi mãn tính.
Nhiều khi ăn đến cuối bao mới thấy vài.....cục cứt chuột, cứt thằn lằn

• Like
Reactions: sailing
Hạng C
13/2/09
549
36.601
93
Hồi sv, toàn ăn mì kg do viêm túi mãn tính.
Nhiều khi ăn đến cuối bao mới thấy vài.....cục cứt chuột, cứt thằn lằn
Thời đó ăn lại méo chết được đơn giản lúc đó cơ thể thấy được chút mỡ nó mừng thấy bà, hấp thụ ko đủ lấy đâu ra dư mà mỡ máu. Còn giờ ăn no đủ rồi ăn thêm nó mới dư. Trước xem trên Natgeo họ có làm thí nghiệm trên 1 nhóm người tự nguyện ăn mì gói trong 1 tuần liên tục kết quả mấy thằng châu Âu phờ phạc nói ko ra hơi chóng mặt nhức đầu, trong khi mấy chú châu Á méo bị gì hết thậm chí có chú ấn độ (nhưng ko phải là tư ấn độ:D) còn đòi ăn thêm. Trong thí nghiệm này họ cũng chỉ ra nếu ăn liên tục về lâu về dài sẽ hại thận nhất là những người khi ăn mì còn húp hết nước:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
13/10/11
811
67.761
93
Thời sinh viên Em ăn mì tới mức độ mấy đứa bạn ngồi cạnh nó nói: mồ hôi mày có mùi mì gói.
Lâu lâu được tí tiền còm đâu đó hoặc đói quá ra Ăn phở trước cổng trường thì mua loại không thịt để bớt đc 1/4 giá tiền, sau em gái con chủ quán tội quá lén cho vài miếng xuống dưới. Vẫn thầm tri ân Em.
Một thời khốn khổ cho phận người chỉ vì sự thù hận giữa những người cùng dòng máu.

Hic, thời sinh viên em cũng zậy....có khi cả đám ở phòng trọ hết tiền, có 3k mua 2 gói mì 1 cái trứng....xin cơm nguội của con gái cha hàng xóm (bà con của chủ nhà trọ)...nấu mì loãng lên quậy trứng vô, đổ cơm vô... cả 5 thằng xì xụp bu quanh cái nồi vét sạch bách.... hồi đó cũng có con gái bà chủ quán cơm trưa...chắc nhìn thấy mềnh nhỏ con èo uột quá tội....lần nào cũng lén nhét double đồ ăn dưới cơm ... hic ... nhớ lại vẫn còn cảm động....mà nhà ẻm đi di cư Mẽo mất tiu khi em mới học giữa năm 4 ...

Giờ lâu lâu làm việc khuya đói vẫn ăn mì....đang cố chuyển sang ăn mì ko chiên kiểu Hàn...nhưng loại đó thì phải nấu tốn công quá....