Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Đường LK-XL , DT766, DT713 tốt không anh? Tốc độ di chuyển có cao không, đường vắng xe không?
Tuyến này là 305km.
So với đi QL55 350km thì nên chọn tuyến nào?
Long Khánh Xuân Lộc 50-60kmH, đường tốt nhưng hơi hẹp, 2 xe né nhau thoải mái. DT766, DT713 đường tốt, đa số max 80, rất ít xxx ăn tạp. Qua khỏi chợ Võ Xu đến đèo Tà Pứa đường vẫn ok, đèo Tà Pứa ngắn nhưng dốc đứng, chỉ vài trăm mét đường xấu, có ổ voi nhưnh sedan em vẫn leo bình thường, qua khỏi đèo đường nhám nhưng ko xóc, đoạn này qua khu vực đông bà con đồng bào nên cẩn thận người đi bộ, ra tới QL20 là ngay dưới chân đèo Bảo Lộc rồi. Toàn tuyến ko thu phí và ko có cảnh chim mồi, nối đuôi nhau bò nhé.

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Đi QL1 hướng Phan Thiết tới Long Khánh rẽ trái vào cua Heo, đi đường Long Khánh - Xuân Lộc, DT713, DT766 qua đèo Tà Pứa, đi chút nữa là qua địa phận tỉnh Lâm Đồng, tới ngã 3 QL20 rẽ phải là ngay dưới chân đèo Bảo Lộc, hoàn toàn ko có thu phí và ít xxx.
Đi vầy thì mình đâu thoát được trạm BOT Trảng Bom hả bác?

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Còn đây là chỉ đường của một bạn bên facebook Đoàn Quý Lâm về các điểm né 3 trạm BOT Quốc lộ 51:
"Trạm T1 vòng vào KCN hoặc đường xương cá ngay khu dân cư sát nách bên trái. Trạm T2 không lối thoát nào khác, nhưng nếu ko muốn trả xèng vô lý thì đi vào len xe quá khổ sát với len xe máy. Len này barie cao quá cả nóc xe. Nhân viên vui vẻ để bạn qua vô tư, thậm chí còn vẫy tay cười tươi. Trạm T3 cũng tránh vào đường phía bên trái, đoạn cổng nhà thờ".
T2 đúng là ko lối thoát nào khác :D Thôi thì né 1 trạm T1 hoặc T3 là cũng tiết kiệm được 20k rồi :)

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Đi cao tốc LT-DG bỏ 100k (ăn bánh trả tiền) thì ko qua Trảng Bom.
À em hiểu rồi. Em quên là các bác ở SG nên đi cao tốc LT-DG, em ở BH nên luôn phải đi ngả trạm BOT Trảng Bom

Hạng B2
6/3/14
106
80
28
BOT trảng bom vòng vô hểm qua khỏa ru mà ta, hạn chế chiều cao 1m7

À em hiểu rồi. Em quên là các bác ở SG nên đi cao tốc LT-DG, em ở BH nên luôn phải đi ngả trạm BOT Trảng Bom
Từ BH hướng đi TB thì đến ngay trạm thi phí thì rẽ phải vô hẻm D12 chạy theo đg nhựa rồi rẽ trái ra lại quốc lộ ( bữa e đi Fortuner đi bt)
Chiều ngược lại thì đi tới gần trạm thu phí có hẻm bên phải có cái bảng Tr Dân Tộc nội trú, chạy 1 chữ U là ra lại q lộ

Hạng B2
30/8/16
299
415
63
41
chỉ chi tiết đường luôn đi bác chủ ơi hay quá, ủng hộ tinh thần a e biết nhiều điểm né trạm bot chỉ dẫn cho a e tài xế mới như mình.

Hạng B2
30/7/18
171
131
43
Vô hẻm chạy vòng vòng như bác chủ thớt như vậy thì chi phi xăng do chạy chậm, bo cua các kiểu với quảng đường xa hơn thì tiền xăng có ít hơn 10k không? Mà lỡ bữa nào đi rửa xe thay nhớt sẵn nhờ bác thợ bơm thêm bánh xe mà thợ bữa đó tâm trạng không vui bơm hơi căng đi đoạn đường đá không may bị đá chém phát thì bằng 200 lần né trạm.
Thấy bác chủ thớt làm nhiều clip post youtube, nếu làm clip vì mục đích cho quảng cáo kiếm tiền thì ok chứ né trạm để khỏi trả tiền phí thì tính cộng thêm thời gian đi nữa là lõi nặng. Mà trạm thu phí họ có bán kính miễn phí cho dân địa phương nhà gần trạm nữa.
Câu view trá hình hoặc tài chạy thuê vì người làm đủ có tiền mua xe đưa đón con đi học thì không tính toán chuyện cỏn con như vậy. Vãi cả có anh bạn đi xe sang vẫn đi vòng né 10k nữa chứ.