Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
Hay anh thớt mang đất VN lên bán cho bọn vk, mỗi hũ 1 nắm. Nếu giờ họ chưa có nhu cầu thì mình phải vẽ ra nhu cầu, vd như là để đỡ nhớ quê hương, thỉnh thoảng đem ra hun cái, khỏi cần tốn tiền máy bay về, chết thì thiêu ra tro rồi trộn chung cho vô hũ,...... Đất Trung Nam Bắc gì bán tuốt hết, sau này ai hỏi thì nói là trùm đất đai VN trên amazon, tha hồ oách. Mà món này coi bộ chả ai đem trả chi cho mệt, mà cũng không hư hỏng thiu thối hết đát gì ráo.

Hạng B2
22/8/19
345
4.021
93
Mình đang tính chuyện partner với những cty làm hàng thay thế. Nhập về bán lẻ cho vui chủ yếu là phân phối. 1 2 đợt là đổi hàng khác.

Bán hàng bây giờ nó đi phải đi đôi với lifestyle, trend, đú các thể loại. Chứ như shopee, lzd tụi nó toàn đập nhau là chính chứ chả có bán thật bao nhiêu. 10 thằng bán có 1 món mà.

AMZ thì cũng được nhưng phải sản phẩm gì hút lắm. Vi chi phí đóng gói, in label theo chuẩn, thủ tục hải quan, phí vận chuyển tới kho của AMZ quá đắt. Nội khâu lên được trang sản phẩm thôi cũng sặc máu, chưa tính marketing sau đó.

Hạng D
7/11/13
1.099
8.135
113
đầu tiên a phải mở đc acc seller amazon đã- rồi hãy tính tiếp bán cái gì; thử đi nhé, mở đc rồi thì e chỉ cho cái để bán- chưa thân nhưng sắp thân
Oánh dấu :)

Hạng D
7/11/13
1.099
8.135
113
Mình đang tính chuyện partner với những cty làm hàng thay thế. Nhập về bán lẻ cho vui chủ yếu là phân phối. 1 2 đợt là đổi hàng khác.

Bán hàng bây giờ nó đi phải đi đôi với lifestyle, trend, đú các thể loại. Chứ như shopee, lzd tụi nó toàn đập nhau là chính chứ chả có bán thật bao nhiêu. 10 thằng bán có 1 món mà.

AMZ thì cũng được nhưng phải sản phẩm gì hút lắm. Vi chi phí đóng gói, in label theo chuẩn, thủ tục hải quan, phí vận chuyển tới kho của AMZ quá đắt. Nội khâu lên được trang sản phẩm thôi cũng sặc máu, chưa tính marketing sau đó.
Ngoài ra còn bị thêm phần block tài khoản (tiền, hàng) nếu bị ai đó report không tốt. Nhưng nếu suôn sẻ vẫn có lời

Hạng D
7/11/13
1.099
8.135
113
đầu tiên a phải mở đc acc seller amazon đã- rồi hãy tính tiếp bán cái gì; thử đi nhé, mở đc rồi thì e chỉ cho cái để bán- chưa thân nhưng sắp thân
Trước khi em hy sinh $39 cho tháng đầu thì bác có thể chia sẻ món gì được không ?

Hạng D
7/11/13
1.099
8.135
113
bác cứ mần đc acc đi đã nhé- dạo này ko dễ mần acc seller amz đâu; e mần mấy tháng rồi chưa đc
Lần này mình nhắm mắt theo anh thử. Dù chưa biết bán món gì.