Hạng D
30/12/18
1.371
30.290
193
33
Có mấy trường hợp, tùy Bác xác định:
1. Tự tin là không lỗi: đề nghị xem lỗi vi phạm rồi mới xuất trình giấy tờ, nếu CSGT không có chứng cứ thì buộc cho đi. Kiểu này thường bắt lỗi chuyển đèn từ xanh sang vàng, cán vạch bằng MẮT.
2. Không biết có lỗi hay không nhưng muốn chiến:
- Xác định có dư thời gian: yêu cầu xem lỗi vi phạm rồi mới xuất trình giấy tờ. Nếu lỗi, xin biên bản (Chắc chắn là 2 bên sẽ không vui, lời qua tiếng lại, cần bình tĩnh).
- Cùng lúc đó, mở camera quay hoạt động kinh doanh của các Anh. Kiểu ăn biên bản thì Chú cũng mất ăn.
=> đa phần sẽ có chú khác tới xử lý gọn nhẹ để cho đi.
Lưu ý: kiểu này có thể bị Tiếp thị sữa kiếm chuyện.
3. Biết có lỗi, chủ động năn nỉ ngày từ đầu: có thể được cho đi, không bị phạt. Không được chuyển Cách 4.
4. Biết có lỗi, chủ động đưa 500k để đi. Trường hợp đòi cao hơn, có thể áp dụng lại cách 2.
nói chung nếu tự tin thì không vấn đề gì, mình từng bị gọi vào, hỏi chạy quá tốc nhiêu, chắc xuống dốc chừng 5-10 thôi, ghi cái biên bản tuần sau đi đóng phạt, mấy ảnh đổi xọng xin cà phê liền, thế thì cứ 200k mà đi. Còn anh nào chạy đã nhanh láo nháo lại thích cãi cùn thì ráng chịu

• Like
Reactions: dickens
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Chào các Bác cao nhân. Số là anh em chúng ta khi ra đường bị C.A thổi tốc độ mà họ chỉ cho xem qua hình ảnh trên điện thoại.

Theo quy định thì C.A phải cho ng vi phạm xem bằng chứng vi phạm tại chỗ, nhưng ĐT làm gì có tính năng đo tốc độ được cấp phép.

Vin vào cớ này mình từ chối xuất trình giấy tờ trước khi xem trực tiếp trên máy được kiểm định và được phép của cục không?

View attachment 2722079*Ảnh minh họa
Bao giờ cho đến bao giờ.....
Hay quá..

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
nói chung nếu tự tin thì không vấn đề gì, mình từng bị gọi vào, hỏi chạy quá tốc nhiêu, chắc xuống dốc chừng 5-10 thôi, ghi cái biên bản tuần sau đi đóng phạt, mấy ảnh đổi xọng xin cà phê liền, thế thì cứ 200k mà đi. Còn anh nào chạy đã nhanh láo nháo lại thích cãi cùn thì ráng chịu
Nếu lỗi thì xin, kg đc thì xì tiền đi cho nhanh, đỡ tốn thời gian.
Còn bắt láo thì chiến, hiện cho nộp phạt qua bưu điện, online rồi nên kg có gì áp lực.

Tập Lái
17/7/11
36
460
53
Nói chung, là tùy tình hình lỗi gì + độ cứng + các Bác muốn gì thôi.
Em thì:
- 1 lần xuống nói chuyện đang hoàng, lố 3 km, được cho đi.
- 1 lần bắt lỗi đèn xanh chuyển đỏ, nói là qua đỏ rồi vẫn chạy, Em nói có camera không? Không có buộc cho đi.
- 1 lần đi xe máy chạy 61/50, lỗi này 900k, chú đòi 500k, Em đưa 200k, bảo vầy sao làm việc được. Em ghét, Em nói: trả lại giấy tờ + đưa máy bắn + lập biên bản đi. Em lấy đth quay vu vơ chơi, Chú khác lại hỏi han các kiểu, kêu ra góc, lấy 200k.
- Còn lại: nhanh - gọn - lẹ + deal bao nhiêu thôi, có lần bắt lỗi mở pha + người ngồi sau kg thắt dây an toàn => Em đưa 300k, nói hết tiền rồi. Cũng xong. hehe.
Ủa người ngồi hàng sau ko thắt dây thì bắt phạt được à anh ?

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Thường csgt vẫy lại là dính lỗi rồi, xưa chưa có cam hành trình nhiều nó còn bắt bậy, chứ giờ nó cũng ít bắt bớ lung tung rồi
Bắn bằn mồn đầy. QL1A ở Bình Thuận. QL14 ở Khâm Đức. Mình dính vài lần.

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Thường csgt vẫy lại là dính lỗi rồi, xưa chưa có cam hành trình nhiều nó còn bắt bậy, chứ giờ nó cũng ít bắt bớ lung tung rồi
Xe biển trắng số HCM, mới đăng ký là tiêu điểm, dù có chạy cẩn thận , thấy xe biển tỉnh hay biển Vàng an toàn hơn, đã có lần thấy trạm ra ngoài CT LTDG thổi lại toàn 51H, 51K ... ko cái biển vàng hay biển tỉnh nào, họ dừng lại làm thủ tục cũng nhanh

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Xe biển trắng số HCM, mới đăng ký là tiêu điểm, dù có chạy cẩn thận , thấy xe biển tỉnh hay biển Vàng an toàn hơn, đã có lần thấy trạm ra ngoài CT LTDG thổi lại toàn 51H, 51K ... ko cái biển vàng hay biển tỉnh nào, họ dừng lại làm thủ tục cũng nhanh
Chuẩn Bác, nghề của họ nên hay dòm 51K, 51H + cách lái là ra làm thủ tục mạnh/nhẹ thôi ah.
Thổi 51K mà tấp xe vô lề cả nửa mét là khoái lắm, hehe.

• Like
Reactions: PHAM3838
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Ủa người ngồi hàng sau ko thắt dây thì bắt phạt được à anh ?
Khoản 5 Điều 11 Nghị định 100/2019/NĐ-CP nhe Anh.
5. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người được chở trên xe ô tô không thắt dây an toàn (tại vị trí có trang bị dây an toàn) khi xe đang chạy.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.977
113
Chào các Bác cao nhân. Số là anh em chúng ta khi ra đường bị C.A thổi tốc độ mà họ chỉ cho xem qua hình ảnh trên điện thoại.

Theo quy định thì C.A phải cho ng vi phạm xem bằng chứng vi phạm tại chỗ, nhưng ĐT làm gì có tính năng đo tốc độ được cấp phép.

Vin vào cớ này mình từ chối xuất trình giấy tờ trước khi xem trực tiếp trên máy được kiểm định và được phép của cục không?

View attachment 2722079*Ảnh minh họa

CSGT thường bắn tốc độ ở cách nơi thổi một đoạn. Xong họ chụp ảnh gửi cho nơi thổi bằng điện thoại !!
Mình chạy trên đường trường thì chạy tốc độ nào thì mình đều biết. Cho nên nếu bị thổi tốc độ ( mình chưa dính bao giờ ) mình chẳng cần nhìn bằng chứng. Nếu đúng mình đã vượt quá tốc độ cho phép thì chấp hành, lấy biên bản ngay. Không đúng thì nhẹ nhàng chứng minh mình chạy đúng ( camera hành trình có ghi tốc độ ).