Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.864
113
Sài Gòn
con mình học kumon từ 2014-2019. thấy cũng bình thường, có đều lỡ theo rồi thì cố cho nó theo vì đến lớp 9 nó sẽ xong toán 12 bên kumon. chả biết ra ngô ra khoai gì nhưng thấy cũng chịu học nên cho đi.

Hạng B2
6/8/09
497
2.390
93
con mình học kumon từ 2014-2019. thấy cũng bình thường, có đều lỡ theo rồi thì cố cho nó theo vì đến lớp 9 nó sẽ xong toán 12 bên kumon. chả biết ra ngô ra khoai gì nhưng thấy cũng chịu học nên cho đi.

học lấy phương pháp hay sao bác ?

Thấy cháu phát triển ko bác
?

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.864
113
Sài Gòn
học lấy phương pháp hay sao bác ?

Thấy cháu phát triển ko bác
?
cá nhân mình thấy nó chỉ có tác dụng trong giai đoạn đầu làm quen toán học thay vì đi đến nhà mấy bà cô già dạy buổi tối thì cho cháu nó đến đây học sẽ bài bản hơn. vào lớp 1 nó thích nghi nhanh.

còn phương pháp thì đến lớp 3 có sự khác biệt khi giải toán so với nhà trường nhưng đáp số vẫn đúng, có điều trường không công nhận, lúc này nó hơi rối. tuy nhiên con mình cũng vượt qua.

kumon chỉ dạy toán số, không dạy toán đố cũng như hình học.

phát triển? mình chả thấy thằng con mình phát triển gì cả ngoài phát triển kỹ năng đá Pes 2019 :D

• Like
Reactions: Bobby298
Hạng C
13/2/09
549
36.597
93
cá nhân mình thấy nó chỉ có tác dụng trong giai đoạn đầu làm quen toán học thay vì đi đến nhà mấy bà cô già dạy buổi tối thì cho cháu nó đến đây học sẽ bài bản hơn. vào lớp 1 nó thích nghi nhanh.

còn phương pháp thì đến lớp 3 có sự khác biệt khi giải toán so với nhà trường nhưng đáp số vẫn đúng, có điều trường không công nhận, lúc này nó hơi rối. tuy nhiên con mình cũng vượt qua.

kumon chỉ dạy toán số, không dạy toán đố cũng như hình học.

phát triển? mình chả thấy thằng con mình phát triển gì cả ngoài phát triển kỹ năng đá Pes 2019 :D
Mình chưa hiểu lý do tại sao ko thấy phát triển mà anh vẫn cho học? Hay tại cháu nó vẫn mê học món này?

Hạng B2
6/8/09
497
2.390
93
Titan, Math + ..v.vv. thì thế nào các bác nhỉ?

Chia sẻ thêm cac bác nhé !

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.864
113
Sài Gòn
Mình chưa hiểu lý do tại sao ko thấy phát triển mà anh vẫn cho học? Hay tại cháu nó vẫn mê học món này?
cũng không biết phải giải thích thế nào, nó chịu học thì mình vẫn cho học, 1 tuần 3 buổi, mỗi buổi 30-45p, cũng không quá mất thời gian, 1 tháng 1 triệu, giáo viên liên lạc với phụ huynh thường xuyên để theo dõi tình hình, trường dạy cũng tốt, trò cũng chịu khó học và làm bài tập mỗi ngày. thôi thì cho 2 bên đến với nhau xem như duyện nợ :)

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.519
113
bác chia sẻ chỗ nào được bác nhé. Cuối tuần chu1ngta trao đổi các tho6ngtin bổ ích !
Bác cứ chia sẻ thông tin của bác trước đi, sau đó e sẽ chia sẻ của em. Chúng ta hãy cũng chia sẻ nào!

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Em cũng có cho học Kumon mấy tháng. Sau đó đọc được câu “học trước chương trình” em dẹp vì em không cần cái đó.
Học chán phèo, ngày nào cũng làm mấy cái đại số theo kiểu lặp lại nhiều cho quen tay.