Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Nếu như tiêu đề của bạn chũ thớt, tôi sẽ chọn Isuzu dầu, vì máy cực kỳ bền, nói về kinh nghiệm thì từng lái OPEL Vectra 1.7 TD (vỏ xe Đức máy isuzu 82 ngựa) chạy ... đến khi quăng vào nghĩa địa vào tuổi 550.000 Kms . Đề vẩn chạy, nhưng qua cũ, thành cho nó đi
OPEL Corsa 1.7 CDTI (cũng vỏ Đức, máy Isuzu 100 ngựa) hiện giờ 210K, để chạy vòng vòng

Nói chung là dòng Isuzu là máy dầu rất nổi tiếng của nhật và lắp ráp trên các hiệu xe khác mà người ta được gọi là Rebadging.

Ford thì tôi từng lái Fiesta 1.6D, nhưng có 1 lần sau đó cũng ra nghĩa địa thôi vì quá già

Nói về dòng 2 động cơ dầu như chũ thớt thì tôi nghiên về Isuzu hơn, có điều đồ hơi ... khá đắt, nhưng có thể nói là nồi đồng cối đá, ít hư ,
Thêm điểm yếu của dòng Isuzu là :
- máy phát điện (dynamo/alternateur) thường là Hitachi làm nhiệm vụ cùng với bơm trợ lực dể hư nhất

Nên tìm hiểu thông tin về xe của bạn (isuzu) nếu nó có Timing chain (sên cam ???) thì phải nói là bạn không chọn lầm xe.

Tôi không quảng cáo cho xe Nhật, vì tôi là fan xe Đức ... Thân!

Hạng B1
6/4/16
73
85
18
38
Bình Thuận
Cụ có trải nghiệm em Ford chưa bác? e thật sự mê em ấy lắm, mà vợ nhà em lại bảo mua MUX cho rẻ và lợi dầu, em thì vẫn giử ý định làm con Ford everest mà sợ về có bị hỏng hay gì đó là nó lại đổ lỗi cho em, thật ra e mới trải nghiệm về xe lần đầu, nên có gì bác cứ chia sẽ thật lòng giúp em, để tránh đáng tiếc sau này. cảm ơn cụ.

Cứ nghe lời vợ đi Bác chủ. Xe nào xài vài chục năm cũng hư. Vợ đêm nào cũng nằm chung, cãi vợ là hạ sách.

Tập Lái
2/8/20
2
2
1
34
View attachment 2273087
Chào các cụ,

Sáng nay em có ghé 1 vài showroom của Ford Everest, Nissan va Isuzu ( Fortuner e ko ưng ngay từ đầu)

Tổng kết quả là em có ân tượng với Ford Everest và Isuzu Mux ( vì giá rẻ và tiết kiệm) nhưng vẫn thiên về Ford hơn.

Các cụ cho em thông nảo có nên múc em Ford everest hay không? dòng này máy dầu ( e chọn tự động) đi có tiết kiệm gần bằng Fortuner không ạ?

Cảm ơn các cụ cho em thông nảo, em mới trãi nghiệm xe nên chưa có kinh nghiệm.
Tăng cô gái trong hình nếu bác nào chia sẽ kinh nghiệm tốt..hihi

Hải đi bộ/
Ford Everest mà chơi cụ ơi. E chạy bản Trend 2019 chạy sướng, cách âm tốt, đặc biệt là cực tiết kiệm dầu, e ngày nào cũng đi làm đường 5km trong phố, 40km đường trường trung bình dưới 7l/100km

• Like
Reactions: Hai_pham381
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Ford Everest mà chơi cụ ơi. E chạy bản Trend 2019 chạy sướng, cách âm tốt, đặc biệt là cực tiết kiệm dầu, e ngày nào cũng đi làm đường 5km trong phố, 40km đường trường trung bình dưới 7l/100km
Xe dầu mà hao như thế là hình như hơi nhiều đó bạn .... Bạn cứ xem những trang báo chính thống... của nước ngoài thì biết . + - 5% sai số

• Like
Reactions: Xedichvu
Hạng B2
28/5/19
179
46
28
24
Xe dầu mà hao như thế là hình như hơi nhiều đó bạn .... Bạn cứ xem những trang báo chính thống... của nước ngoài thì biết . + - 5% sai số
Thực tế ford everest rất tiết kiệm chứ k hao đâu mình chạy fe bản amb rất tiết kiệm

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Thực tế ford everest rất tiết kiệm chứ k hao đâu mình chạy fe bản amb rất tiết kiệm
Thí dụ như 1.7 TD hay 1.7 CDTI mất có 5L, còn chiếc của tôi hiện giờ (kh phải là isuzu Opel) chỉ có 4.5 hổn hợp và chừng 3.5 trên đường trường vận tốc trung bình 110 kms/h.

Lý do sau nầy ngoài có hệ thống chống ô nhiểm, nó còn lấy lại năng lượng quán tính (bạn để tableau xem lúc xe có trớn, tiêu hao coi như bằng 0) chưa tính đến ECU tính turbo, tua máy ,Start and Stop ........

Tiện là máy isuzu đang là 1.9 cho máy dầu nhé

Link dẩn chứng (dùng gu gờ bảo điển dịch)

Ở phần dưới link có phần diesel để bạn tham chiếu tạm

Bạn sẽ thấy xe bạn 7L là quá nhiều, nhưng xin hỏi máy của bạn thế nào , Thường thì các máy US thường uống xăng, so với mã lực nhưng máy rất khoẻ (Nm).

Và có thể vào gu gờ bảo điện tìm đúng loại của bạn để thông chiếu về kỹ thuật

Thân !

• Like
Reactions: Hai_pham381
Nếu như tiêu đề của bạn chũ thớt, tôi sẽ chọn Isuzu dầu, vì máy cực kỳ bền, nói về kinh nghiệm thì từng lái OPEL Vectra 1.7 TD (vỏ xe Đức máy isuzu 82 ngựa) chạy ... đến khi quăng vào nghĩa địa vào tuổi 550.000 Kms . Đề vẩn chạy, nhưng qua cũ, thành cho nó đi
OPEL Corsa 1.7 CDTI (cũng vỏ Đức, máy Isuzu 100 ngựa) hiện giờ 210K, để chạy vòng vòng

Nói chung là dòng Isuzu là máy dầu rất nổi tiếng của nhật và lắp ráp trên các hiệu xe khác mà người ta được gọi là Rebadging.

Ford thì tôi từng lái Fiesta 1.6D, nhưng có 1 lần sau đó cũng ra nghĩa địa thôi vì quá già

Nói về dòng 2 động cơ dầu như chũ thớt thì tôi nghiên về Isuzu hơn, có điều đồ hơi ... khá đắt, nhưng có thể nói là nồi đồng cối đá, ít hư ,
Thêm điểm yếu của dòng Isuzu là :
- máy phát điện (dynamo/alternateur) thường là Hitachi làm nhiệm vụ cùng với bơm trợ lực dể hư nhất

Nên tìm hiểu thông tin về xe của bạn (isuzu) nếu nó có Timing chain (sên cam ???) thì phải nói là bạn không chọn lầm xe.

Tôi không quảng cáo cho xe Nhật, vì tôi là fan xe Đức ... Thân!
Bác hơi bị am hiểu về kỹ thuật xe hơi và kih nghiệm, rất may mắn gặp được bác, cho em xin số để mời bác cóc beer nhé ( nếu co dịp).

Em có them khảo thì nghe bảo là phụ tùng thay thế của cụ Ford đắt gấp 1,5 lần các loại khác, có đúng vậy không bac?

Thí dụ như 1.7 TD hay 1.7 CDTI mất có 5L, còn chiếc của tôi hiện giờ (kh phải là isuzu Opel) chỉ có 4.5 hổn hợp và chừng 3.5 trên đường trường vận tốc trung bình 110 kms/h.

Lý do sau nầy ngoài có hệ thống chống ô nhiểm, nó còn lấy lại năng lượng quán tính (bạn để tableau xem lúc xe có trớn, tiêu hao coi như bằng 0) chưa tính đến ECU tính turbo, tua máy ,Start and Stop ........

Tiện là máy isuzu đang là 1.9 cho máy dầu nhé

Link dẩn chứng (dùng gu gờ bảo điển dịch)

Ở phần dưới link có phần diesel để bạn tham chiếu tạm

Bạn sẽ thấy xe bạn 7L là quá nhiều, nhưng xin hỏi máy của bạn thế nào , Thường thì các máy US thường uống xăng, so với mã lực nhưng máy rất khoẻ (Nm).

Và có thể vào gu gờ bảo điện tìm đúng loại của bạn để thông chiếu về kỹ thuật

Thân !
Em cảm ơn bác đã tư vấn, nhưng vẫ chưa hiểu rỏ ý bác lắm?chốt ại là Isuzu vẫn ngon hay sau bác?