Hạng B2
10/7/12
367
0
16
48
300 thì chắc chưa đủ cho cả 2 lựa chọn của bác chủ rồi.

Hạng B2
2/9/07
122
0
0
Em vừa mới bán Ford Laser 2004 1.6 cho ông anh. Em không hề hối hận khi chọn em này, rất lành tính, chỉ cần đầu tư cho em nó lọc gió K&N, bugi Iridium Power, nhớt Mobil gold, chú ý châm nước làm mát (nên chọn nước đỏ) là ổn. Cảm giác chạy em này rất sướng, 1.6 mà em chở vợ con đi Phan Thiết, Đà Lạt, leo đèo vượt dốc phà phà rất ngon :p:p:p. Bán xong vẫn còn tiếc, nhớ quá.....:(:(:(:(

Hạng D
30/5/12
2.632
5.825
113
Em ơi Sài Gòn phố
Quan trọng là nhu cầu và khả năng của bác thế nào ? Nếu bác mới tập lái, chỉ chở vợ con đi trong phố, ít đi đường trường và không đi giao dịch thì lấy Huyndai get, còn ngược lại thì lấy Ford cho lịch sự.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
LK nói:
vutamdan nói:
Em sap mua xe nen dang phan van khong biet chon xe gi giua laszer 2004 -2005 va get 2009 . Xin moi nguoi giup do tu van gium e. Em co khoang 300tr thoi .Xin cam on
Nếu Bác là dân chơi xe, tức là....xe chỉ dùng để chơi:D, không cần thiết cho công việc, bác có thời gian dành cho nó: bỏ thời gian để săn tìm, coi xe, mua....chiếc ngon, mân mê, chăm chút, sửa chữa....nó thì Bác mới có thể chơi chiếc cũ, Laser cao hơn Getz 1 bậc, nếu tìm được chiếc còn cứng chắc chắn là giá trị sử dụng & cả...độ sướng đều hơn Getz.
Còn nếu xe chỉ là phương tiện, hoặc cũng thích nhưng ko có thời gian cho nhiều cho nó, hay dùng nó để hỗ trợ cho công việc....thì e khuyên Bác nên bỏ ý định mua xe cũ vì nó sẽ hành Bác lúc nó buồn, làm ảh hưởng tới tg, tâm tư mình dành cho công việc kiếm lúa, cần nó thì nó bị hư làm trễ nải, lỡ dỡ.... công việc hết.
nó cũng giống như Bác cưới 1 cô vợ hiền, đảm đang, nhà lành...chỉ biết đi làm, chăm lo cho Bác & gđ nhưng hơi lúa & giản dị, ko hot chút nào, hay cưới 1 e chân dài, 3 vòng chuẩn, tối ngày bác phải lo tiền quần áo, son phấn...hay phải đi chơi, đi Bar với e nó lúc nó buồn..trong lúc bác đang cả núi công việc để kiếm lúa:D:D
Bác tự liệu....khả năng mà gắp...mắm hay gà đi ạ :D:D!
em thích nhận xét của bác, chuẩn không còn chỉnh... mà đã chỉnh rồi thì không còn chuẩn... hehhe
Đúng như bác nói, nếu xem xe như phương tiện để đi lại thì cứ đời mới mà múc sao cho vừa túi tiền (theo em nên mua mới luôn cho nó lành) còn dân chơi xe thì theo sở thích thôi, cái này khó nói lắm,
Nếu bác chủ có 300tr mà mua phương tiện đi lại thì theo em nên chọn Getz MT 1.1, nếu không cần đi xa nhiều thì Spark mới tinh cho nó lành, có điều phải ráng thêm chút.