Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Thích là 1 chuyện còn mình mua về cầm lái là chuyện khác bác ạ,e cũng chưa biết con nào an toàn hơn(toàn chở vợ con và mình cầm lái mà bác) nên e mới lên đây hỏi bác nào đi rồi cho e chút kinh nghiệm á bác,hihi
Hiện tại GLC 300 nhập khẩu không còn xe mới, Xe cũ bên ngoài bán lại cũng rất ít.
Đặc điểm GLC 300 nhập sử dụng hệ thống treo thể thao nên sẽ hơi cứng hơn GLC 200.
Còn GLC 300 CKD lắp ráp sử dụng hệ thống treo Dynamic Body control cho phép thay đổi độ cứng mềm giảm chấn theo chế độ lái hoặc sở thích người lái (đây cũng là ưu điểm lớn của xe CKD). Thêm vào đó nếu a vẫn chưa hài lòng với độ êm ái của GLC thì có thể đổi bộ lốp êm hơn. Còn RX thì em chưa cảm nhận. Và khuyên anh nếu muốn mua xe thì cứ lái thử xe và cảm nhận thực tế như thế không phải hối hận. Về an toàn thì các dòng xe sang tương đối 8, 10 hoắc 9, 10 với nhau.

Về số lượng chủng loại trang bị option của từng xe thì bác thớt nên đến showroom xem catalog hay yêu cầu sales cung cấp là chính xác nhất.
Còn nếu bác đang chú trọng hỗ trợ lái, cảm giác lái, hay tập trung cho người lái thì tôi nghĩ bác nên chọn GLC.
RX ưu điểm là lớn hơn, rộng rãi hơn (dĩ nhiên rồi, nó thuộc phân khúc mid-size, tiệm cận GLE cơ mà) nên sẽ phù hợp hơn nếu bác thường xuyên phải chở gia đình đi xa. Những dịp thế này sẽ thấy chạy Lexus rất nhàn rất sướng.
Dạ bác,bữa e cũng có đi coi con rx rồi,nhìn ngoại thất đẹp bác ạ,và thiết kế mấy xe đời sau bánh xe cua nằm ở trên cũng rất tiện cho mình.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Thank bác,nhưng ý e muốn hỏi là giữa 2 dòng (đều nhập nguyên chiếc) thì xe nào đi an toàn hơn ạ,còn trang bị ngoài lề như màn hình,chế độ lái,âm thanhv.v... thì đối với e ko quan trọng ạ.(Tại Sorento của e hầu như độ hết rồi,có cái RX300 ko có mà xe e có nữa ạ,tại bữa cũng đi xem RX300 rồi mà thấy nhân viên tư vấn hơi bị chảnh nên cũng đang phân vân ạ,tại cũng mê ngoại thất của RX300nhưng e ưu tiên độ vận hành an toàn và bền thôi ạ)
thua xa Merce

• Like
Reactions: quangkia82
Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
nhà em ở ngoại ô sài gòn, những người thành đạt xung quanh đi lexus nhiều hơn từ es250 tới lx570 nhưng đi vào trung tâm sài gòn thì merc lại phổ biến hơn chạy đầy đường.

• Like
Hiện tại GLC 300 nhập khẩu không còn xe mới, Xe cũ bên ngoài bán lại cũng rất ít.
Đặc điểm GLC 300 nhập sử dụng hệ thống treo thể thao nên sẽ hơi cứng hơn GLC 200.
Còn GLC 300 CKD lắp ráp sử dụng hệ thống treo Dynamic Body control cho phép thay đổi độ cứng mềm giảm chấn theo chế độ lái hoặc sở thích người lái (đây cũng là ưu điểm lớn của xe CKD). Thêm vào đó nếu a vẫn chưa hài lòng với độ êm ái của GLC thì có thể đổi bộ lốp êm hơn. Còn RX thì em chưa cảm nhận. Và khuyên anh nếu muốn mua xe thì cứ lái thử xe và cảm nhận thực tế như thế không phải hối hận. Về an toàn thì các dòng xe sang tương đối 8, 10 hoắc 9, 10 với nhau.
E cung
Dạ bác,có thời gian e sẽ đi coi Mec ạ,nếu “ngon lành” thì e có thể đợi được,e cũng ko gấp lấy xe liền đâu ạ.

Tập Lái
17/6/16
29
8
3
1 phiếu cho GLC nha bác chủ
Cá nhân mình cug rat thích Lexus.Nếu chọn RX thì chỉ nên chọn 350,mà thêm fai thêm nhiu ciền quá nên thôi

• Like
Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
Lỗi chỗ nào vậy bác ???
Lỗi lắp ráp phần ốp nhựa ngay cái đèn phá gắn trật khớp, lỗi phần mềm làm cho không thể điều khiển đc ghế điện, rèm cửa, lỗi cửa hít đóng vào không hít. Xe mới 2020 đấy!

Tập Lái
11/4/05
17
4
3
Bác chủ mà trẻ tầm trên dưới 35, thich lái xe, thích vận hành chiếc xe nó khỏe thì đi Mer hợp hơn, vì RX300 động cơ 2.0 turbo nhưng đi khá ì, lái hơi boring so với GLC cũng 2.0 turbo. Em vote cho Mer GLC300 Nhập khẩu, Lex bị làm giá ác quá

• Like
Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Lỗi lắp ráp phần ốp nhựa ngay cái đèn phá gắn trật khớp, lỗi phần mềm làm cho không thể điều khiển đc ghế điện, rèm cửa, lỗi cửa hít đóng vào không hít. Xe mới 2020 đấy!
Nếu thật vậy thì quá đen rồi bác, tại bên em 2 kh đi đều nói ok chỉ nói là thiếu option cửa cách âm, và ion-nước hoa là KH chưa hài lòng :D. 2 KH này đều từ GLS cũ đổi xe