Tập Lái
13/9/21
19
15
3
Vui thôi mà, xe nào mà chẳng có ưu nhược, quan trọng mình vs vợ vui là được nhể,

Như e đi Toy kết khoản nội thất rộng rãi, điều hoà lạnh sâu, không như Vin - như vậy là mình thấy ok rồi

Hạng B2
10/4/20
340
274
63
24
Accor là đời mới nhất của nó, còn lexus và merS bạn thuê chắc đã hết vòng đời thậm chí 10 năm thì đúng rồi.
xe ế ko phải vì nó dỡ mà vì nhiều người cầm 1 tỷ rưỡi lại muốn qua dòng C class rẻ nhất bèo nhất của Mer để được tiếng thơm. Dòng Mer chỉ ngon khi xe bản cao thôi bạn nhé, bản base trụi lũi chẳng có gì thì mua camry accord cho sướng cái thân.
Chắc lâu lắm r a k thuê xe chứ chỉ cần a chịu chi thì mẻ S hay lết sựt 218 219 còn có. Còn ít tiền thì phải chấp nhận thuê xe 10 năm tuổi thôi. Mình k nói ắc cọt là xe dở, nhưng giá quá cao so với thương hiệu, option, kiểu dáng, động cơ đến mức luôn nằm top xe bán chạy nhất từ…dưới đếm lên thì nó k thể là 1 chiếc xe hay đc :)

Hạng B2
19/8/19
188
96
28
36
Hà Nội
Mình chọn Accord. Đời này trông rất đẹp và thể thao, mỗi tội honda để giá cao quá nên khó bán thôi

Tập Lái
16/7/17
33
36
18
- Nếu bạn đã từng có nhiều thời gian lái xe, bạn đã biết mình sẽ cần gì. Mọi lời trên diễn đàn chỉ để tham khảo.
- Nếu bạn là newbie, thì bạn cần tự mình đặt ra nhiều nhu cầu nhất có thể, sau đó bạn sẽ chọn sp phù hợp cho mình.
Cá nhân mình, không cần phải mất thời gian cân nhắc giữa Honda và Vinfast.
Chắc chắn là mình sẽ chọn loại mà mình đã biết rõ về nó. (Biết rõ và hiểu rõ khác nhau nhé).
Chúc bạn chọn được sp ưng ý.

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
@trác đông lai hồi 2015 công ty em mua Accord lăn bánh 1,6 tỏi!!!
Không biết giờ giá nào.
Đúng là ngáo giá.
Giữa 5 series lừng danh giang hồ với Ắc Cót mà còn phải phân vân nữa thì khó hiểu
Giá đó hình như ngang với Mer C thời điểm đó. thấp hơi chút xíu đỉnh thôi. Mình không hiểu sao Honda luôn đạt sản phẩm của họ lên trên các đối thủ cùng phân khúc. Chỉ thấy City là thành công, còn mấy em khác thấy điều hiu khôn tả.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
24/2/20
4.426
7.297
113
37
Giá đó hình như ngang với Mer C thời điểm đó. thấp hơi chút xíu đỉnh thôi. Mình không hiểu sao Honda luôn đạt sản phẩm của họ lên trên các đối thủ cùng phân khúc. Chỉ thấy City là thành công, còn mấy em khác thấy điều hiu khôn tả.
Em thấy city bị vios và accent nó vả cho có bao giờ đứng top phân khúc đâu, honda có rất nhiều xe doanh số thấp nhất phân khúc : brio, jazz, hrv, civic, accord. Có mỗi cái máy 1.5CVT mang lên lắp hết cho các xe. Còn gói honda sensing có gì hơn mấy hãng khác đâu mà nhiều anh tung hô lên tận mây xanh.Em nói thẳng gạch đá em xin chịu (nhà em đi 3 đời 2 bánh là honda còn xe hơi thì ko)

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Em thấy city bị vios và accent nó vả cho có bao giờ đứng top phân khúc đâu, honda có rất nhiều xe doanh số thấp nhất phân khúc : brio, jazz, hrv, civic, accord. Có mỗi cái máy 1.5CVT mang lên lắp hết cho các xe. Còn gói honda sensing có gì hơn mấy hãng khác đâu mà nhiều anh tung hô lên tận mây xanh.Em nói thẳng gạch đá em xin chịu (nhà em đi 3 đời 2 bánh là honda còn xe hơi thì ko)
Vậy mới nói ngáo, mà cũng rất hay nhé. Honda nó phổ biến tư tưởng cho khách hàng rất tốt. Những người đi Honda luôn nghĩ mình lựa chọn đúng đắn hơn người khác, đẳng cấp hơn ngk mới ghê chứ. Thôi thì uống thuốc độc mà hài lòng thì có khi nó cũng thành thuốc bổ cũng nên, dù phần đông là bổ ngữa. Thấy các bác ấy nghĩ là "đắt xắt ra miếng", chứ đâu biết mình bị "xắt ra miếng" đâu, "thấy cũng tội mà thôi cũng kệ".

Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Không biết giờ Accord lăn bánh còn ngáo 1,6 tỏi không, thậm chí có khi hơn.
Nhà em 3 đời 2 bánh là Yamaha.
Chờ Yamaha làm xe hơi thì lúc đấy Honda vào gói quần áo giày dép đi về bổn quốc là vừa.
Suốt ngày Tôi yêu Việt Nam đồng.