Hạng D
31/5/14
3.465
4.294
113
tiêu chí bác bán lại k lỗ thì chon Toy,cảm giac lái tot hơn thi Sorento,mà em nói thật Fortunner chạy nó ồn ào lắm bác ạ,gặp em mà như bác em chọn Sorento ngay,tính năng an toàn,thiết kế đẹp,máy móc thì cũng chưa chắc Toy hơn đâu

sorento ồn hơn nhé, vì la zăng lớn gầm thấp như sedan nên đi vào đường xấu là ồn, nhức đâu luôn. Fortuner gầm cao, lốp to nên sẽ hạn chế bị tiếng ồn khi đi vào đường xấu.

Hạng B2
23/6/13
299
125
43
nếu đi cày thì em chọn everest, đề ba hơi yếu nhưng lên được chạy rất bốc, cảm giác lái tốt, xe đầm và chắc ôm cua ổn định hơn fortuner nhiều do xác xe dài. Ngoài ra everest máy móc cũng bền lắm, và bán lại chả lỗ bao nhiêu, điển hình là chiếc everest doi 2010 ở nhà mua 850tr chạy 5 năm bán 810tr. Ngoài ra chiếc dời 2008-2009 ở cty đang cày tầm 200k km cũng ngon ơ chua thấy hư gì hết, do đó chưa chắc toy bền và giữ giá đâu nha bác.

Đi cày thì phải chọn con mạnh hơn mà đi chứ bác :D Chứ nếu thiên về chở gia đình thì e nghĩ Fortuner nó ngồi thoải mái hơn Everest ạ , ít ra là thoải mái hơn ở băng thứ 3 :) Chả hiểu sao Everest đời mới sắp ra nó vẫn ko chịu làm ngả lưng ở hàng thứ 3 nữa :confused:

Hạng D
7/3/14
1.937
3.044
113
nếu đi cày thì em chọn everest, đề ba hơi yếu nhưng lên được chạy rất bốc, cảm giác lái tốt, xe đầm và chắc ôm cua ổn định hơn fortuner nhiều do xác xe dài. Ngoài ra everest máy móc cũng bền lắm, và bán lại chả lỗ bao nhiêu, điển hình là chiếc everest doi 2010 ở nhà mua 850tr chạy 5 năm bán 810tr. Ngoài ra chiếc dời 2008-2009 ở cty đang cày tầm 200k km cũng ngon ơ chua thấy hư gì hết, do đó chưa chắc toy bền và giữ giá đâu nha bác.
dài di cua tốc độ cao mới bị quăng đít đấy bác nên nó mới có thanh anti- roll bar dưới bánh sau nhé ;)

• Like
Reactions: love_arsenal
Hạng B2
26/3/15
214
140
43
Bình Dương
cảm ơn các bác đã tư vấn cho e..
sau khi e vs cụ nhà ra hãng test thì đã quyết định chọn e KIA sò của a Hải, màu trắng, nhưng khốn nạn cái là cụ nhà e tuổi hơi xấu, mãi tháng 8 âm mới đc ngày :( không biết lúc đó e Sò mới về VN mình chưa nữa :3dnhiumay:

cảm ơn các bác đã tư vấn cho e..
sau khi e vs cụ nhà ra hãng test thì đã quyết định chọn e KIA sò của a Hải, màu trắng, nhưng khốn nạn cái là cụ nhà e tuổi hơi xấu, mãi tháng 8 âm mới đc ngày :( không biết lúc đó e Sò mới về VN mình chưa nữa :3dnhiumay:
Tới lúc đó , giá tốt xe mới sao bác. Cho em hỏi xíu . Lý do bác quyết định em sò là gì vậy bác? Giá cả em sò có tốt không? Có được ưu đãi gì thêm cho a e Os không bác?:3dcuoi:

• Like
Reactions: tuancu007