Hạng B2
1/2/07
175
3
18
Lexus về Vnam bị làm giá và ko chịu tăng áp nên thuế cao.
LX bán tốt ở Mỹ và Vnam thôi. Châu Âu khó có đất sống.
Các bác tranh luận làm gì. Chủ thớt mua Bim rồi té kìa. Hí hí

• Like
Reactions: Tui Tên Tâm
Hạng B2
8/1/16
153
142
43
38
Lexus về Vnam bị làm giá và ko chịu tăng áp nên thuế cao.
LX bán tốt ở Mỹ và Vnam thôi. Châu Âu khó có đất sống.
Các bác tranh luận làm gì. Chủ thớt mua Bim rồi té kìa. Hí hí
Bác này vui tính ghê hâhhah

Hạng D
8/4/11
2.475
9.011
113
Bác có nhầm k ạ?? C300 nào mà 300hp ạ??
Có mổi cái chữ AMG mà cải nhau ỏm tỏi trong khi bác lại hơi hiểu sai một ít.
Máy AMG ngon thì k cần bàn. Nhưng những con có chữ AMG nhưng 3 số như C300AMG thì chỉ là xe có độ thêm body AMG, còn xe có máy AMG thì sẻ là 2 số ví dụ như C63AMG ạ!
Vậy bác tìm hiểu rồi trả lời giúp " tập lái " mấy câu này nhé
Khoan nói tới chuyện AMG nhé
Lấy ví dụ công suất công bố dòng C series :
C200 : 184 hp
C250 : 211 hp
C300 : 245 hp
Rõ ràng 3 con xe trên khác nhau về công suất (~30hp), vậy bác trả lời giúp e, 3 con xe trên, với sự chênh lệch công suất ~30hp, các thông số VẬT LÝ cấu thành các chi tiết máy ( pitong, xuppap, buồng đốt, béc phun, v...v... ) giống nhau hay khác nhau ??
- E nói nó giống nhau tất !! Chỉ khác nhau cục ECU thôi

Bây giờ bàn tới AMG
C300 AMG có công suất >300 hp
Rõ ràng công suất lớn hơn con c300 hơn "60hp" !!
Vậy mà bác bảo nó ko khác quái gì về động cơ thì e cũng lạy bác n lạy

Để đáp ứng được sự chênh lệch hơn 60hp này, vấn đề ko còn đơn giản là canh chỉnh điện tử trên con ECU nữa, và sứ mệnh cốt lõi của AMG sinh ra từ đây !

Bác bình tĩnh và tìm hiểu kĩ lại đoạn này nhé !

Sau khi có câu trả lời, bác sẽ biết thêm 1 điều mới lạ về AMG

E ko thèm bàn ba cái khè thiên hạ pakage, mâm lốp, loa, option này nọ, bla.. bla..như bác nói

Còn bác đem mấy con mẹc 2 số vào đây là SAI, ko những sai mà khập khiểng nữa, tụi nó là dân cỏi trên, ko chung mâm vs đám hạ giới này.

Cuối cùng, điều e muốn nhấn mạnh rằng : AMG sinh ra ko phải để loè thiên hạ !!

Bác ăn to nói lớn quá, làm tập lái như e vừa gõ vừa run tay ạ

• Like
Reactions: quangvu313
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
AMG fake thì chỉ là màu mè. chừng vào C63, C43 AMG thì mới là ăn. ok
Thì maybach giờ cũng chỉ hơn S cái nội thất với logo mà giá 1 trời mà
So cách khác thì altis 2.0 kém camry e là mấy đâu.
Đây là thớt thích cái body của amg thì mua thôi. Chứ thêm tẹo là đủ e200 rồi
So sánh muôn vàn lắm. Quan trọng là giá trị mang lại cho số tiền bỏ ra thôi. Cái này thì chắc chắn là c hơn es rồi
Còn ông đòi c63 với c43 thì đ ai so với es nữa
Xàm vãi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Thì maybach giờ cũng chỉ hơn S cái nội thất với logo mà giá 1 trời mà
So cách khác thì altis 2.0 kém camry e là mấy đâu.
Đây là thớt thích cái body của amg thì mua thôi. Chứ thêm tẹo là đủ e200 rồi
So sánh muôn vàn lắm. Quan trọng là giá trị mang lại cho số tiền bỏ ra thôi. Cái này thì chắc chắn là c hơn es rồi
Còn ông đòi c63 với c43 thì đ ai so với es nữa
Xàm vãi

câu trước thì "so sánh muôn vàn" câu sau thì "C hơn ES". người ở đâu mà nói cũng không biết mình nói gì. xàm vãi.

chưa kể so sánh (mer maybach vs bản thường) với (mer amg fake vs bản thường). tào lao. giá trị mang lại so với số tiền bỏ ra nữa chứ, benchmark nào mà anh nói c hơn es ở khoản này đấy? mer C có thể hơn ở cảm giác lái, thể thao, nhưng không hơn ở độ rộng không gian nội thất, chi phí vận hành đâu. Nên nhớ từ 25 năm trước chiếc lexus hoàn toàn không có bộ phụ tùng gì kèm theo xe trừ bộ kích thay bánh xe nhé.

ngoài ra tôi đề nghị anh không được nhảy vào mồm tôi để phát ngôn, tôi không so sánh c43, c63 với Lexus ES.

Anyway bác chủ cũng đã lựa được xe, vì thế mình không bàn thêm nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/6/17
1.758
29.869
113
Thần thánh cái chỗ nào khi cái câu "tiền nào của đó" nó luôn đúng chứ :) Còn ở VN Lexus định giá cao hơn do dính thuế động cơ dậy nó có đem lại đúng với giá trị của chiếc xe mà nó mang lại không? Giá trị thương hiệu họ đạt được đâu phải chỉ 1 sớm 1 chiều là có.
Tự coi lại cmt của mình xem ai là người chê này chê nọ, "cân tất" các thể loại Mer, BMW kìa :) Chỉ có những đứa ảo tưởng thương hiệu mới thần thánh hóa, còn các hãng xe Đức trong mắt họ chưa bao giờ coi xe Nhật là đối thủ mà bảo thần thánh cái gì, xe châu Âu chỉ có kiểu "đồng hương cạnh tranh nhau" vì trình độ nó đã ở 1 mức khác rồi.
E nói các loại bim mec ở VN, điển hình A4, Bim 3, Mec C, ko tính AmG hiệu suất cao mà.

328 thì có thể chạy ngang ngửa, chứ 320 hay mer C250 ra chạy với mấy con GS350 thì cũng mệt xĩu ah.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
E nói các loại bim mec ở VN, điển hình A4, Bim 3, Mec C, ko tính AmG hiệu suất cao mà.

328 thì có thể chạy ngang ngửa, chứ 320 hay mer C250 ra chạy với mấy con GS350 thì cũng mệt xĩu ah.
335i mà hiệu suất cao cái gì, thôi chấm dứt tranh luận :)

Hạng D
14/6/17
1.758
29.869
113
335i mà hiệu suất cao cái gì, thôi chấm dứt tranh luận :)
Vãi ông.

335i nó đi I6 cũng ngang ngửa V6, còm nào kiu 335à hiệu suất cao, ông hoa mắt à... Đọc ko hiểu cãi mệt. Bấm nút.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Vãi ông.

335i nó đi I6 cũng ngang ngửa V6, còm nào kiu 335à hiệu suất cao, ông hoa mắt à... Đọc ko hiểu cãi mệt. Bấm nút.
https://www.otosaigon.com/threads/n...mg-hay-lexus-es250-day-cac-bac.8839553/page-6
Làm con Es máy V6 3.5 chạy cho nó đã..... cân tất cả các thể loại Bim 3 Mec C đang bán ở VN ( ko tính máy con AMG hiệu suất cao )

tự đọc mà coi thằng NU nào bảo chấp mọi thể loại BMW 3S. 335i chắc không thuộc 3S. Tự bảo I6 ngang ngửa V6 thế con 335i phân khúc thấp hơn mà ngang ngửa GS thì bảo chấp là chấp cái qq gì thế không biết? Tự nói mà chả tự thấy mình NU.
Nói 2-3 lần mà có thằng NU vẫn cứ thích trình bày. GS mà tốt thì chẳng phải bị khai tử, mấy cái thằng cuồng xe chả biết gì mà cứ thích tranh luận.