Hạng C
1/5/10
609
233
43
Đã là taxi ở Mỹ thì làm gì có chuyện chỉ chạy trong thành phố vậy pa ? Khách hàng kêu đi đâu thì phải lái, chảng lẽ thuê taxi chạy từ san jose ra phi trường tận san francisco , tài xế taxi từ chối à ? Đi cự ly xa bác tài còn khoái bỏ mama thì tha hồ charge tiền thằng khách chết mẹ luôn đó
hình như khả năng đọc tiếng việt của bác hơi kém thì phải, e đã ghi là đa số chạy trong thành phố ít ra freeway , chứ ko có ghi chỉ chạy trong thành phố , bác đọc kỹ lại dùm nhé.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
hình như khả năng đọc tiếng việt của bác hơi kém thì phải, e đã ghi là đa số chạy trong thành phố ít ra freeway , chứ ko có ghi chỉ chạy trong thành phố , bác đọc kỹ lại dùm nhé.
Thế bác có biết đường sá ở Mỹ thế nào chưa mà phán taxi ít chạy ra freeway.Có khi chạy trong đường local kẹt xe, mất thòi gian do dừng đèn xanh đèn đỏ nhiều thì người ta lái xe ra freeway rồi kiếm cái exit nào đó tiếp cận gần nhất đường local mình muốn đi đến là vô tới.Taxi hay xe thường cũng đều chạy như vậy cả.Chạy trong đường local các thành phố Mỹ nếu cự ly đủ xa thì người ta toàn lái ra freeway xong kiếm exit vô tới vừa nhanh, đỡ mất thời gian dù có thể xa hơn 1 chút cũng không sao cả

Hạng C
1/5/10
609
233
43
Thế bác có biết đường sá ở Mỹ thế nào chưa mà phán taxi ít chạy ra freeway.Có khi chạy trong đường local kẹt xe, mất thòi gian do dừng đèn xanh đèn đỏ nhiều thì người ta lái xe ra freeway rồi kiếm cái exit nào đó tiếp cận gần nhất đường local mình muốn đi đến là vô tới.Taxi hay xe thường cũng đều chạy như vậy cả.Chạy trong đường local các thành phố Mỹ nếu cự ly đủ xa thì người ta toàn lái ra freeway xong kiếm exit vô tới vừa nhanh, đỡ mất thời gian dù có thể xa hơn 1 chút cũng không sao cả
1- đường xá ở Mỹ thế nào thì lên mạng search là ai cũng biết rồi chứ gì.
2- Chạy taxi lúc ko có khách thì cũng phải chạy trong khu vực thành phố đón khách hoặc là ngừng 1 chỗ, ko lẽ chạy freeway đón khách àh. Đón có khách cũng chưa chắc là quãng đường sẽ chạy ra freeway , vậy sao bác dám phán câu hùng hồn vậy => anyway, vấn đề này ko liên quan đến topic mình nghĩ nên stop tại đây đi, bác có ý kiến gì về cmt của mình về xe hybrid thì welcome, còn lan man thì thôi hao tốn tài nguyên forum.