Thay nhớt nào

• Total voters
    40
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Có cả 2 , rẽ nhất 250 1 bình 97x ml. 5 bình 1 xe hết 1tr250 hix
Rổ rá bên vn 2 loai sao bác? Pennzoil Ultra đắt hơn hay Shell Helix Ultra đắt hơn? Nếu bác đã xài 1 trong 2 loai này đảm bảo bác chả bao giờ muốn xài nhớt các nhãn hiệu khác đâu vì máy rất êm.Penzoil công nghệ PurePlus được thằng Ferrari Bắc Mỹ và BMW chọn là biết anh này cũng không phải thứ vừa nên mới trúng được hợp đồng với 2 hãng có tiếng tăm thế này.

Hạng B2
9/7/12
198
202
43
VN kiếm lòi mắt ko có nhớt shell 30 heheh. Thôi thì pennzoil, mobile1, hoặc BP, motul thôi

Đồng thời theo mình, lọc nhớt quan trọng ko kém, các bác nhớ để ý
Bác lien hệ cty lê hùng sao mai nhé .em mua o đây 4 năm rồi. Chỉ có helix ultra mới có 5w-30 thôi .

• Like
Reactions: Happy_Guy2
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
VN kiếm lòi mắt ko có nhớt shell 30 heheh. Thôi thì pennzoil, mobile1, hoặc BP, motul thôi

Đồng thời theo mình, lọc nhớt quan trọng ko kém, các bác nhớ để ý
Chính xác.Loc nhớt hiện nay tôi đánh giá tốt nhất ơ thi trường Mỹ là Purolator Boss.Filter media bằng vật liệu tổng hợp xé không rách, chạy được tới 15k dặm, vỏ lon cực kỳ dày chịu được áp suất cao.Xài công nghệ loc nhớt của Mann,Đức chuyên làm loc nhớt cho xe Đức vì Purolator cũng đã bi Mann mua lai

Hạng B2
20/8/18
390
125
63
vào hãng nó cũng thịt hết thôi nhưng được cái an tâm vì tâm lý chính hãng mừ :rolleyes:

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
cho em hỏi, nếu mua pennzoil rồi mang vào hãng nhờ thay có được không mấy bác? Chi phí hết bao nhiêu?
Sẵn giới thiệu em vài chỗ thay nhớt mang ngoài vào cho ô tô tại khu vực bình thạnh nhé? Có chi phí thì càng tốt.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Bên vn có bán pennzoil synthetic không hay chỉ có shell helix thôi ? Kiếm được loai này thì xài ngon lắm
https://www.amazon.com/Pennzoil-550040865-6PK-Ultra-Platinum-Synthetic/dp/B00JMCCGDQ/ref=sr_1_19_sspa?ie=UTF8&qid=1541315554&sr=8-19-spons&keywords=shell helix ultra 5w-30&psc=1

Tôi chưa xài Shell vì bên Mỹ này không phổ biến cho lắm.Mà xem quảng cáo bên vn thì có cảm giác Shell helix ultra cũng gần như y hệt Pennzoil Ultra Platinum ít ra la về thành phần dầu gốc chiết xuất từ khí gas, còn thành phần phụ gia có giống y hêt hay không thì không rõ.Vì Pennzoil giờ cũng đã là thương hiệu bi Shell thâu tóm và Shell cũng áp dụng công nghê PurePlus cho nhớt mang thương hiệu của Shell luôn

em thấy mua thùng 5quart rẻ hơn 6 pack 1 quart rất nhiều. Hay quality nó khác nhau?

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
cho em hỏi, nếu mua pennzoil rồi mang vào hãng nhờ thay có được không mấy bác? Chi phí hết bao nhiêu?
Sẵn giới thiệu em vài chỗ thay nhớt mang ngoài vào cho ô tô tại khu vực bình thạnh nhé? Có chi phí thì càng tốt.
Hãng bao giò cũng xài nhớt của họ.Đem nhớt ngoài vô họ không chịu thay đâu
Bác muốn tự mua nhớt thì mua loc của hãng rồi đem nhớt đem loc ra garage ngoài kêu thợ họ thay cho, tính tiền công thôi
Tư tay nhớt ở nhà dễ ẹt à
Nên chọn nhớt gì cho xe mới, Penzoil hay Mobil 1?

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Hãng bao giò cũng xài nhớt của họ.Đem nhớt ngoài vô họ không chịu thay đâu
Bác muốn tự mua nhớt thì mua loc của hãng rồi đem nhớt đem loc ra garage ngoài kêu thợ họ thay cho, tính tiền công thôi
Tư tay nhớt ở nhà dễ ẹt àView attachment 2097278
Vâng, được như bác nói thì cũng mừng. Tiếc là khu vực nhà em không có diện tích lớn, em để xe ngoài bãi mà ánh sáng cũng không đủ để thực hiện.
Loc của hãng bác nói là lọc nhớt hay sao? sr, vì chỗ này em không hiểu lắm.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Vâng, được như bác nói thì cũng mừng. Tiếc là khu vực nhà em không có diện tích lớn, em để xe ngoài bãi mà ánh sáng cũng không đủ để thực hiện.
Loc của hãng bác nói là lọc nhớt hay sao? sr, vì chỗ này em không hiểu lắm.
1 lần thay nhớt là phải thay cả loc nhớt.Đừng xài lai loc cũ vì còn dầu bẩn trong đó.
loc thì vô hãng mua hay mua loc aftermarket loai tốt ví du như mobil 1 chẵng hạn, đúng mã hiệu xài cho đời xe

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
1 lần thay nhớt là phải thay cả loc nhớt.Đừng xài lai loc cũ vì còn dầu bẩn trong đó.
loc thì vô hãng mua hay mua loc aftermarket loai tốt ví du như mobil 1 chẵng hạn, đúng mã hiệu xài cho đời xe
À, bác không chỉ thì em cũng không để ý vụ lọc này lắm, thường hãng khuyến cáo 10k km mới thay. Nhờ bác mà em cũng tính đặt online cả bộ rồi mang ra ngoài thay luôn. Em đang chạy con CRV-2018, không biết mobil1 có lọc phù hợp không?

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
À, bác không chỉ thì em cũng không để ý vụ lọc này lắm, thường hãng khuyến cáo 10k km mới thay. Nhờ bác mà em cũng tính đặt online cả bộ rồi mang ra ngoài thay luôn. Em đang chạy con CRV-2018, không biết mobil1 có lọc phù hợp không?
Ha ha, té ra cũng xài Honda à.Mã hiệu loc nhớt Mobile one cho honda tôi rành 6 câu
M1-110 hay M1-110a nhé
https://www.amazon.com/Mobil-M1-110...=sr_1_1?keywords=M1-110&qid=1577780463&sr=8-1
Nếu lá Frame thi XG7317
https://www.amazon.com/XG7317-Ultra...automotive&vehicleId=9&vehicleType=automotive
Tôi đang xài Purolator Boss 14610, công nghệ của Đức từ Mann Humel chuyên làm loc nhớt cho xe Đức đấy, chất lượng cực ngon vì lõi loc bằng polymer rất dai, xé không rách nhé
https://www.amazon.com/Purolator-PB...9Y2xpY2tSZWRpcmVjdCZkb05vdExvZ0NsaWNrPXRydWU=