Nên chọn xe crossover nào?

• Nissan X-Trail

Bình chọn: 6 17,1%
  • Subaru Forester

Bình chọn: 29 82,9%

• Total voters
    35
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
  • Like
Reactions: tktung
Hạng C
22/2/10
648
401
63
Subaru kén người dùng, ai thích máy Boxer và AWD của nó thì mới lựa chọn.

Tập Lái
18/9/19
15
3
3
tp hcm
thuantran4812 nói:
Cám ơn anh đã tư vấn kĩ, em hiện đang cần hỗ trợ nhìu ạ. liên lạc a bằng cách nào ?
Có điều em chưa hỉu câu này: "Còn về Subaru thì em không nói được.", tại sao vậy ạ
Em gửi tin nhắn riêng nha anh.

Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Bữa em có lên ngồi thử xtrail, thấy thiết kế nội thất chán òm. Tốt gỗ mà ko tốt nước sơn nên ko lọt vô tầm ngắm của em. Forester em chưa ngồi nhưng chắc đỡ hơn xtrail về nhan sắc. Subaru thì ít điểm bảo trì quá

Tập Lái
20/11/19
24
15
0
32
Bữa em có lên ngồi thử xtrail, thấy thiết kế nội thất chán òm. Tốt gỗ mà ko tốt nước sơn nên ko lọt vô tầm ngắm của em. Forester em chưa ngồi nhưng chắc đỡ hơn xtrail về nhan sắc. Subaru thì ít điểm bảo trì quá
Nghe nói Su gỗ còn tốt hơn á. Mà X trail em thấy nội thất cũng được mà bác chê thì khó tính quá T_T, bác thấy con nào nội thất đẹp ạ

Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Trong 2 con chỉ 1 lý do duy nhất để chọn X trail là cần 7 ghế. còn nếu chỉ cần 5 ghế thì chắc chắn phải là Người rùng

Tập Lái
15/11/15
38
12
8
34
Với giá tiền X-Trail V-series 2.5 SV Luxury 1.023 triệuForester 2.0 iS Eyesight: 1.288 triệu. Chênh lệch nhau 265 triệu thì Forester có thể có vài phần nhỉnh hơn so với Xtrail, nhưng mỗi mẫu đều có ưu điểm riêng, vd như về màn hình thì Xtrail 10 inch trong khi Forester là 8 inch. Cả hai đều là mẫu CUV phục vụ cho gia đình, nên các hiệu suất, tính năng an toàn của các phiên bản cao thì đầy đủ và có thêm các công nghệ riêng của các hãng.
Còn về cảm giác lái thì cái này do mỗi người nên em không thiên vị bên nào được.
Còn về các khoảng chi phí, phụ tùng thì bên Nissan thì thời gian khoảng 3 - 4 ngày, tùy vào điều kiện lúc đó nha anh. Còn về phần chi phí thì trong hãng có thể nhỉnh hơn tí so với bên ngoài nhưng là hàng chính hãng và có thời gian bảo hành cho mình, anh sẽ yên tâm hơn. Còn về Subaru thì em không nói được.
Đây là ý kiến của em, nếu anh cần hỗ trợ gì thì em sẽ giúp anh.
Bác theo bác này nè nên chọn xe theo màn hình nha bác, màn hình càng to thì càng nên chọn.... :D

• Like
Reactions: nguoikhonglo