Nên chọn xe crossover nào?

• Nissan X-Trail

Bình chọn: 6 17,1%
  • Subaru Forester

Bình chọn: 29 82,9%

• Total voters
    35
Hạng B1
22/10/15
91
53
18
42
Tình hình em đang đắn đo giữa 2 con này. Phiên bản cao nhất thì Subaru Forester giá cao hơn Nissan X-Trail tầm 200tr. Mong các bác tư vấn, em ko quan trọng ngoại hình và 2 ghế cuối cho lắm. Nghe nói cảm giác lái của X-Trail cũng 7-8 so với Su và ko biết EyeSight có làm mình phiền khi kẹt xe không ạ​

Điều đắn đo hơn là với những hãng lạ mà ko phải Toy "hiền thọi" thì chi phí phụ tùng với thời gian chờ như thế nào ạ, có bác nào đi lâu năm mấy dòng này cho em lời khuyên.​

Mình đang đi con này, đã bảo hiểm 1 lần nên xin chia sẻ như sau:
  • Máy móc ổn, chạy đầm chắc, nội thất đẹp, cách âm ổn, cảm giác lái tốt.
  • Giá phụ tùng hơi cao, do hàng nhập nên cũng hên xui, vài món cũng phải đợi nếu hết hàng ở kho.
  • Dịch vụ hơi kém (bữa mình đi bảo dưỡng ra xe dơ òm, không rửa sơ được cái xe)

Hạng B1
22/10/15
91
53
18
42
  • Giá phụ tùng hơi cao, do hàng nhập nên cũng hên xui, vài món cũng phải đợi nếu hết hàng ở kho.
Ah, chức năng thắng tự động có thể off nếu đường đông xe máy quá :)
Eyesight thật sự có nhiều chức năng rất hay và an toàn.

• Like
Reactions: thuantran4812
Tập Lái
20/11/19
24
15
0
32
Cám ơn bác nhìu nhìu !!!
Giá phụ tùng cao là cao hơn bọn khác nhiu % ạ, em nghĩ 5-7 nam đâu chưa cần thay phụ tùng đúng hông bác T_T

Hạng D
15/6/12
1.519
674
113
45
Xtrail bán ế tại VN vì không hợp nhãn với đa số người :) nhưng về vận hành rất ngon lành. Trước khi mua Xtrail em có chạy thử CRV vài vòng trong thành phố, thực ra lúc đó thích CRV hơn nhưng phải chờ 3_4 tháng nên em mới đi qua Nissan rồi chốt luôn Xtrail vì cảm giác ngồi sau vô lăng phê hơn.
Nói chung là đi Xtrail có cảm giác lái nhẹ nhàng mà dứt khoát.

Hạng D
8/1/19
1.569
2.197
121
ai da chạy qua 2 con này rồi thì chắc chắn sẽ chọn subaru ( tiền k quan trọng )